Mỗi 2 con

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi ComeBack, 24/5/12.

1. ComeBack

ComeBack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    [​IMG] các bác, cho em hỏi con này là gà gì, nhìn tướng như gà tre mà mổi tội nó hơi bị mini, nặng có 700g thôi ợ
    [​IMG] còn con này em mua từ lúc nó nhỏ xíu, ng` ta nói là tân châu, nuôi được khoảng 5 6 tháng gì đấy mà em trông chẳng giống tân châu tí nào, lông yếu, chân ko lùn, nặng khoảng 600g
    Với tiện thể các bác cho em hỏi thêm, có cách nào làm cho con gà trắng trên kia sạch ra được ko ạ, tắm cho nó được ko, em nuôi chuồng đất, với lại dính nhớt xe nên nhìn nó cứ bẩn bẩn thế nào ấy. Với lại đợt này quận em có dịch nên bọn thú y xuống gom gà hết ráo, em phải tống khứ bớt, làm cái chuồng sắt trong nhà, giấu bớt mấy con trong nhà, sau đợt này chắc gầy giống lại quá, bác nào ở quận Bình Thạnh cẩn thân nhé.

Oxam and hoàng dương like this.
  2. thuysinhsg06

thuysinhsg06 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    201
    Con gà trắng nhìn mập mạp dễ thương quá , lại tích bạc nữa chứ nhìn rất đẹp, lớn lên chắc đẹp hơn . Muốn sạch thì cứ tắm buổi sáng , rối đem nó ra phơi nắng .

3. lehoangtrung

lehoangtrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    483
    Em nhạn là tân châu đó bạn, lai không thì mình không biết. Lông hình thì hơi yếu, đuôi & mã ngắn

4. thong-tay ninh

thong-tay ninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    985
    gà thì cũng tầm tầm thôi bạn, để cho nó chạy ra chạy vô gáy te te cũng vui....

5. son_mc

son_mc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    342
    Con điều thì mã hơi yếu, con nhạn có bộ râu dể thương quá, ráng tắm rửa, bồi dưỡng thêm chắc tốt hơn. Thân