Mồi 30 chai...henniken...

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi VTH, 3/10/13.

1. VTH

VTH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,106
    mọi người cùng xem cho vui...
    em nó đã là mồi được 2 năm bài bản đủ gù tạm tạm giọng đồng pha thổ , thành tích bắt bổi 6con ,sang năm thứ 3 tẹt tẹt hai ngày hai cục...không tin nổi

theanhbmt, minhtanvnn, cudat and 51 others like this.
  2. Hoàng ĐL

Hoàng ĐL Super Moderators

Thích đã nhận:
    14,294
    Chúc mừng cụ VHT.
    Trước ở nhà mềnh cũng có 1 con - nói chung là chim đẹp - cái gì nó cũng đẹp, giọng đồng, chơi rất nhanh, để chuồng tập trung thì dí, gù, dọa đánh hàng xóm cả ngày. Anh em vào thấy, hỏi sao không chịu đưa nó ra lồng bẫy đi ?
    "... Ngó vậy chứ mà nó đẻ trứng hoài à anh ơi ... :crying:"

3. toiyeuchimgay

toiyeuchimgay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    920
    Ặc ặc cái vụ này dỡ khóc dỡ cười àh. Nhưng mà bù lại là có giống tốt kha...kha...kha. Mồi mái là chuyên gia bắt bổi trận à cụ VHT.

4. VTH

VTH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,106
    (Chúc mừng cụ VHT.
    Trước ở nhà mềnh cũng có 1 con - nói chung là chim đẹp - cái gì nó cũng đẹp, giọng đồng, chơi rất nhanh, để chuồng tập trung thì dí, gù, dọa đánh hàng xóm cả ngày. Anh em vào thấy, hỏi sao không chịu đưa nó ra lồng bẫy đi ?
    "... Ngó vậy chứ mà nó đẻ trứng hoài à anh ơi ... ")
    .........................................................................................................................
    mái nhưng nó bắt bổi củng được lắm anh .tháy lau nay cu gáy ở 4r đang căng lửa lắm hay sao mà đáu đá suốt nên em đưa con mái mồi vào cho hạ nhiệt...

5. traidatnghe

traidatnghe Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,152
    hee không biết nên chúc mừng hay chia buồn với ông anh nữa.chim đẹp bài bản dày bao nhiêu tiền cũng không bán cuối cùng cho 2 quả trứng heeeee

6. binhbaohiem

binhbaohiem Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    9,842
    Ối trời, cụ VTH cũng nắm giữ hàng này cơ à, thấy cái lụp và cái cầu tử lại nhớ - tôi đi tìm cả buổi mới có cải cầu tử này mà thay vào lụp đó VTH ạ, thế mà chẳng mời chai heniken nào cả là sao? hihi Cái lụp này xấu xấu nhưng lại rấy may bổi đó cụ ạ.

Hàng này khi nào không gác gửi anh ép đẻ nhé VTH, có lần đã điện thoại nhờ vả trực tiếp chú mày rồi đó.

7. VTH

VTH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,106
    (Hàng này khi nào không gác gửi anh ép đẻ nhé VTH, có lần đã điện thoại nhờ vả trực tiếp chú mày rồi đó.)
    ....................................................................................................................................................
    chào anh ,hiện tại em nó về lại với chủ củ rồi anh a ,em nó sau khi đẻ trứng xong thì bị bệnh ,bỏ ăn,không gáy nữa,hôm nào em nó khỏe lại em gởi lên cho anh ép đẻ,chủ củ đang chửa bệnh cho em nó.

8. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Nhìn 2 quả trứng mà tiếc quá!!! Tiếc vì không có cồ (trống) nếu không nhiều cụ xin về để ấp ngay hehe...

9. Hoàng ĐL

Hoàng ĐL Super Moderators

Thích đã nhận:
    14,294
    Trứng của con này vỏ dày cui phải không cụ VHT?
    Mình thấy bọn chim mái ở nhà mình, cho ăn như nhau, con nào lúc tức trứng thúc càng căng thì đẻ ra vỏ trứng càng dày, thúc íu íu thì vỏ mỏng tang. Riêng con mái côn đồ thì đẻ ra trứng nào trứng nấy nhỏ chút xíu mà vỏ dầy cui.

10. karik

karik Well-Known Member

Thích đã nhận:
    318
    con này đúng với giá trị chủ topic đưa ra vừa có tài thu phục mà vẫn ko quên nhiệm vụ nhân giống đời sau cho ae haa

11. VTH

VTH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,106
    (Trứng của con này vỏ dày cui phải không cụ VHT?
    Mình thấy bọn chim mái ở nhà mình, cho ăn như nhau, con nào lúc tức trứng thúc càng căng thì đẻ ra vỏ trứng càng dày, thúc íu íu thì vỏ mỏng tang. Riêng con mái côn đồ thì đẻ ra trứng nào trứng nấy nhỏ chút xíu mà vỏ dầy cui.)
    ............
    trứng nó vừa to và vỏ dày nữa anh ,trước ngày nó đẻ cở một tuần em nó vẫn bắt được một con bổi trống đẹp,sau đó tháy nó cứ nằm xuống vĩ thúc nhẹ nhẹ kèm ,hai ngày sau thì tẹt tẹt ,buồn vui lẩn lộn.

12. tronggiap

tronggiap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,146
    VTH, đấu giá đi, vụ này nhiều ng][ì đang thèm đấy, có ông anh trên Sài Gòn làm bên Bảo Hiểm đang đi .............. thay bàn phím máy tính kìa hehehehehe

13. VTH

VTH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,106
    hehe chào anh GIÁP,con này có 1 két rưỡi thôi ,tháy máy bác bên kia cứ hầm hố muốn xem mặt em 30 chai của cụ pvd quá nên em đưa lên đay cho mấy cụ í chém tí để hạ hỏa ấy mà.=>30chai=két rưỡi ấy mà ,mong mấy cụ ấy đừng đáu đá nữa ...chứ đấu giá gì ở đay anh .

14. Nvlong

Nvlong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,921
    Ka ka chim đẹp quá VTH ới! nhìn con này nhiều cu thủ phải thay bàn phím àh=P~=P~=P~=P~! khi nào VTH ghé thăm anh em Hội CGSG được đây???:applause::applause::applause:

15. ngo.duc.tam

ngo.duc.tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,489
    Bữa nào cho e xin giồng với nhé hehe...... nhà bạn e cũng có một con mồi mái lâu lâu gặp e nào trận quá thì mang đi bắt....... con nàychim vùng nào vậy anh

16. Thuyet Truong

Thuyet Truong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,725
    Chú cứ để 2 quả ấy trong lụp mang ra rừng gác nói chung con nào chả thích nhảy vào hahhah:laughing::laughing:
    Hôm rồi đi đón cô dâu tận ,Bình Châu BRVT cảnh tình còn nhiều cu lắm hôm nào ae ta ra đó làm vài kèo chứ

17. VTH

VTH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,106
    (Chú cứ để 2 quả ấy trong lụp mang ra rừng gác nói chung con nào chả thích nhảy vào hahhah
    Hôm rồi đi đón cô dâu tận ,Bình Châu BRVT cảnh tình còn nhiều cu lắm hôm nào ae ta ra đó làm vài kèo chứ)
    ..........................................................................................................................................................................
    chim ở đó thì nhiều nhưng trận lắm anh ,dưới đó người ta đánh đất giử lắm .đi đau cho xa anh ,ở vũng tàu đánh ở hai nuối còn không hết nữa á,trên thì rừng dưới thì biển ở giữa thì có,,,,cu,,vừa đánh cu vừa ngắm biển thì còn chổ nào hơn chỗ này nữa anh,hôm nào anh rãnh xuống đay làm một kèo cho vui ....

cudat, Nvlong, NHAT DUY TH and 7 others like this.
  18. binhbaohiem

binhbaohiem Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    9,842
    Chú nói hay đó, đợi anh Hiệp và bác cucusamtho Ct về rồi anh em xuống làm kèo, chiều tắm biển luôn, kèo này thơm đó.

Nvlong, NHAT DUY TH, VTH and 4 others like this.
  19. Cucusamtho

Cucusamtho Active Member

Thích đã nhận:
    271
    Mong lắm... Anh em Vũng tàu luôn luôn giang rộng vòng tay đón các bác. Cụ bảo hiểm nhớ trên đường xuống nhớ bốc thêm cụ Giáp nữa nhé...

20. Nguyenmai

Nguyenmai Active Member

Thích đã nhận:
    286
    Các bác ơi, nhân cơ hội này chúng ta cùng tham gia ....bói cho ....ra, bói cho... vui vui và biết đâu tìm được bí quyết gì thì sao!

ancugay and Nvlong like this.