Mời anh em chiêm ngưỡng gà rừng rặc nuôi thuần

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi minhhai_kh, 2/5/12.

1. minhhai_kh

minhhai_kh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    622
    mời anh em chiêm ngưỡng gà rừng rặc nuôi thuần
    [video=youtube;eoOnQOwIcTI]http://www.youtube.com/watch?v=eoOnQOwIcTI&t=4s[/video]

2. thanhbaoloc

thanhbaoloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    mới bẫy hã bạn chứ sao mà mồng dựng được vậy........

3. minhhai_kh

Thích đã nhận:
    622
    con này bẫy cách đây hơn 50 ngày, đã gáy cách đây 1 tuần

4. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Mới bẫy cũng chỉ về tới nhà là teo rồi bác, gà này là nuôi lâu thuần, găng lửa rồi mới được vậy đó, chủ gà chăm tốt thật

Ông già nam bộ and anxuanloc like this.
  5. minhhai_kh

Thích đã nhận:
    622
    con trống là rặc còn con mái là lai nhé ae. con trống này nuôi thuần được 50 ngày, đã gáy và đạp mái rồi đó

6. minhhai_kh

Thích đã nhận:
    622
    con này thuần 6 tháng nè anh em
    [video=youtube;ZHFl7zNbDgg]http://www.youtube.com/watch?v=ZHFl7zNbDgg&t=4s[/video]

gà rừng rặc con, nuôi từ trứng lên
    [video=youtube;jKkrZ9wIzBo]http://www.youtube.com/watch?v=jKkrZ9wIzBo&t=4s[/video]

khanh_chuot thích bài này.
  7. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Bác Chí Tình này nói nặng lời quá rồi, thì người ta có nhiêu đó thì khoe nhiêu đó thôi chứ còn đâu mà....giò của minhhai là giò đa năng chứ ko phải giò bẩy chó hay chồn gì đâu!!! minhhai còn chưa kheo con f1 (siêu khủng) đó, Chí Tình nhìn thấy hết hồn luôn.

thudihoang thích bài này.
  8. minhdinh

minhdinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    346
    có sao mình nói vậy thì hay hơn bạn ah. bây giờ là tháng 5 có nghĩa con 6 tháng của bạn bẫy được lúc tháng 11? mình nhớ lúc đó bạn có con nào cụng đã up lên rồi. còn gà con thì mình nhìn chưa rõ lắm. Mấy con to thì mình chắc chắn, còn mấy con nhỏ thì nhìn chưa rõ. Mình không có ý chọc móc gì nhưng có gì nói đấy thì vẫn hơn bạn ah. cũng mong bạn chia sẽ thêm cách nuôi và thuần gà rừng để diễn đàn ngày càng phát triển và đoàn kết hơn.

9. minhhai_kh

Thích đã nhận:
    622
    anh nhìn kỹ lại đi
    con thuần 6 tháng trước là con này:
    http://www.youtube.com/watch?v=p9ZKNGmFe6Q&feature=relmfu
    còn trước đó nữa đưa lên diễn đàn là con này
    http://www.youtube.com/watch?v=xzMefHSxqBA&feature=relmfu
    http://www.youtube.com/watch?v=9OOvkS-LTqw&feature=relmfu
    trong 6 con gà con có 3 con rặc (2 lớn+1 nhỏ còn sót lại bởi lũ chuột) và 3 con lai f2
    ---------- Bài viết thêm vào lúc 10:32 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:11 AM ----------
    mới mua được em mái rặc chiều hôm qua nè anh em, con này bị người dân bẫy được mang về nuôi được 10 ngày rồi, do bị họ nhốt trong lồng nhỏ đuôi bị gãy mấy cọng lông, nên nhìn hơi xấu. nhưng ko sao thuần 1 thời gian nữa là đẹp lại thôi.
    http://www.youtube.com/watch?v=PSadwRJwgzA&feature=youtu.be
    mới mua được em mái rặc chiều hôm qua nè anh em, con này bị người dân bẫy được mang về nuôi được 10 ngày rồi, do bị họ nhốt trong lồng nhỏ đuôi bị gãy lông đuôi, nên nhìn hơi xấu.
    [video=youtube;PSadwRJwgzA]http://www.youtube.com/watch?v=PSadwRJwgzA&t=3s[/video]
    ---------- Bài viết thêm vào lúc 10:56 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:32 AM ----------
    trước mắt em nó còn mệt, nên chưa đưa anh trống lai vào cho nhanh dạn

anh em nào cần tư vấn cách thuần gà rừng mới bắt từ rừng về, thuần nhanh dạn, nhanh gáy và đạp mái.
    cách trị tiêu chảy phân trắng, rụt cổ, trào nước từ diều lên... thuốc đặc trị, uống 1 lần duy nhất bảo đảm hết.
    để lại địa chỉ Mail tôi tư vấn cho nhé.

10. tieuphu_xunau

tieuphu_xunau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    560
    minhhai ở chỗ nào ngoài nha trang vậy? cho đia chỉ cụ thể tháng tới anh ra nha trang có việc ghé tham quan nha.với lại có vài việc cùng thảo luận .ok k?

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:08 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:03 PM ----------

từ cam thịnh đông,tới khánh sơn ,khánh vĩnh,suối dầu,hay các vùng đèo cổ mã,đại lãnh a và các chiến hữu sài gòn đều có ra chơi rồi, em còn bãi nào mới giới thiệu anh em làm kèo cuối mùa va giao lưu luôn nha.thakl

11. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Bác biết cách chữa trị nhiều bệnh thì viết lên diễn đàn cho bà kon học hỏi luôn đi, chắc là hướng dẫn có thu phí hay sao mà ko đưa lên diễn đàn vậy??? Thay mặt ae diễn đàn cám ơn bác trước nhe

12. minhhai_kh

Thích đã nhận:
    622
    tôi chỉ hướng dẫn cho những người thực sự có nhu cầu, không viết lung tung, đặc biệt tư vấn miễn phí nhé. mới tư vấn cho 2 người rồi, xem vài ngày nữa tình hình thế nào.

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:20 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:17 PM ----------

Khánh Sơn đó bạn, ở đây chỉ có 2 người chuyên đi bẫy gà rừng thôi đó là tôi và ông anh hàng xóm, nên gà ở đây còn rất nhiều. có dịp thì anh em giao lưu

Last edited: 3/5/12
  13. tieuphu_xunau

Thích đã nhận:
    560
    Anh tên tuấn sn 1975. quê ở tuy hòa -phú yên.làm nhân viên tư vấn thiết kế cho công ty vàng bạc đá quý. phúc khanh.ở tphcm.mình có ra BA NGÒI một lần rồi ,ngủ lại ngã 3 cam phước ,sáng sớm chạy lên thị trấn TÔ HẠP ở lại bệnh viện khánh sơn 2 ngày 4 người đánh dc 6 bổi .lạnh quá về sg trong đêm luôn.

lahanbuidoi thích bài này.
  14. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Diễn đàn ABV mang tính chất giao lưu và chia sẻ kiến thức, không khuyến khích việc mua bán trên này, vì vậy mong Bác Hải thông cảm và định hướng lại và nhiệt tình hơn trong chia sẻ kiến thức với mọi người.
    Hết sức tránh việc chia sẻ kiến thức kiểu này.

Bác có thể viết luôn trên diễn đàn kinh nghiệm này để mọi người cùng bàn bạc thì sẽ được thành viên rất trân trọng.

15. lahanbuidoi

lahanbuidoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    Oh anh Tuấn làm cũng là dân xây dựng à, hê hê anh em mình đụng nghề rùi. Em trước đi thi công vẫn hay có câu "Bên B là chùm khế ngọt, cho A trèo hái mỗi ngày" mà còn bị hành ra bã. Giờ thi cuộc sống trớ treo đưa đẩy em làm cho Chủ đầu tư 1 dự án Bệnh viên ở Đà Nẵng. Hê hê giờ thì ngược lại, mấy cha A đến gặp em để xin phép được "trèo hái thui mua khế ngọt". hehe, nhiều lúc không hiểu nổi cuộc sống

tieuphu_xunau thích bài này.
  16. tieuphu_xunau

Thích đã nhận:
    560
    "TÂM BẤT BIẾN GIỮA DÒNG ĐỜI VẠN BIẾN"là phương châm sống của mình.khi mình chơi gà mồi cũng vậy.gà mồi phải biết cương nhu rõ nét,k được giật dây ,háo thắng lúc thấy gà bổi về.khi bổi bỏ đi phải biết thuyết phục quay lại.gan góc dũng mãnh khi bổi xâm nhập vòng cấm địa.và cuối cùng là :bịch...!bịch ...phạch phạch...aóo... aóo của kẻ háo thắng.!

17. minhhai_kh

Thích đã nhận:
    622
    thế hả, anh lên tô hạp lâu chưa? có dịp lên KS ae giao lưu kinh nghiệm nhé.
    gà rừng ở đây khác những nơi khác, gà trống có con mới bẫy về nặng 1,25kg; thay lông chậm hơn,
    ở đây đi đánh gà trúng nhất từ tháng 1 đến tháng 7 dương lịch.
    màu lông cũng khác có con thì lông vàng, lông đỏ... ; mồng cũng khác, có con mồng nhỏ răng cưa, mồng cờ giống gà tàu... nhìn giống gà lai ghe lắm.
    ví dụ như con gà này, đưa lên diễn đàn ai cũng bảo gà lai: http://www.youtube.com/watch?v=Ut9GNtZllNg
    nhưng gà này bẫy trên rừng về.
    bây giờ nó thế này: http://www.youtube.com/watch?v=ZHFl7zNbDgg&feature=channel&list=UL

Last edited: 4/5/12
  18. forestman

forestman Well-Known Member

Thích đã nhận:
    247
    Mình thấy bác minhhai đưa gà lui tới hoài, nói thật bác nhé. Nếu lần sau bác có con nào mới bác đưa lên anh em chiêm ngưỡng mở rộng tầm mắt còn bác cứ đưa 1 ,2 con lui tới hoài làm chiếm tài nguyên diễn đàn mà anh em cũng không thấy có gì mới.

Còn bác huấn luyện gà rừng và gà mồi giỏi như vậy thì cứ đưa lên chia sẽ cho anh em, anh em rất cám ơn. Còn nếu không thì thôi...chứ tôi thấy ở đây có nhiều người bác cần học hỏi lâu mới kịp đó.... Chúc bác vui.

19. nguyenktcn

nguyenktcn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,145
    tUYỆT vời , Gà rất đẹp , sao mà ganh tỵ với anh quá >"<'

20. tuan ga

tuan ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    344
    Chúc mừng anh có các chú gà rừng nhin rất tuyệt nhé ..................