Mời anh em đánh giá chung tình hình tép Bilislove sau khi về đến nhà

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi bilislove, 16/9/07.

1. bilislove

bilislove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    Em muốn biết chất lượng tép của em sau khi được anh em 4rum bắt về, để lần sau có niềm tin mà làm tiếp. hehe
    cám ơn anh em nhiều

2. khanhbinh

khanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    híc.Đánh giá thiệt tình để rút KN cho lần sau:Binh mua của anh Bi 10 tiger 10 blue.Thì cứ khoảng 2 tiếng là rụng 1 em.Chẳng hiểu:crying: Nhận xét của em:blue dễ die hơn tiger.10 chú blue mà giờ còn 4 chú+6 tger.Thiệt hại khoảng 50%

3. kimcuongdo

kimcuongdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    anh Bi ơi! em đã về nhà. tình hình hồi nãy anh em mình lười đếm, về thảy cho bố mẹ đếm giùm.. em đi ăn cơm. Tình hình có tất cả 28 con Blue, 8 tiger, 5 black, 2 red, 5 ong. hiện giờ chỉ mới chết 2 con ong thui. Còn lại vẫn ổn hết anh ui. Em đang theo dõi tình hình. Nhưng em nghĩ sống hết vì tụi nó quá khỏe.

4. trieu_khoaitay

trieu_khoaitay Member

Thích đã nhận:
    1
    Còn tép của mình vẫn bình thường khỏe và ăn liên tục, đang theo dõi tiếp

5. CHOCOLATE

CHOCOLATE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hồi sáng hết tiền lấy có 5 con tiger về khỏe re để mai ra cao quý lấy cái máy làm lạnh mới dám bắt tép ong về

6. dexom555

dexom555 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    em mua crayfish ,có cần báo cáo hông anh :)
    rất khoẽ và rất khôn, có đìu chưa ăn uống! còn ị thì ị ra màu vàng tươi!

7. hsPhantomX

hsPhantomX Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    tép Phantom nà:
    Về nhà 2 tiger chít trong bịch. Chuyển môi trường rồi cho vào hồ vài tiếng sau 2 tiger treo xác trên rêu. Đi ăn đám cưới về 2 tiger nữa chổng cẳng.
    Blue thì 10 / 10 đều sống. Nhưng vài con đổi màu thành tép mồi, vài con đen sì sì. Chỉ còn vài con giữ màu đẹp. Có 2 con đang mang trứng. Có 1 con đen bóng và... hung dữ vô cùng. Đã đen còn giành chỗ trống nhất trong hồ. Ai béng mảng lại gần nó rượt té khói.
    Đến hôm nay thì lực lượng bảo toàn. Bi ơi còn tiger ko Phantom wa bắt nữa.

8. toannhoc

toannhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mình thì thích RC nhiều hơn đợi Bi về bắt RC mà ko có làm mình đợi bùn thiệt mà giá cũng bằng cao quý 20k /em mình có thử tép ong đỏ rồi mau chết quá .nhưng blue thì chưa thử chắc hôm nào ghé bi bắt thêm vài em blue về nữa

9. bilislove

bilislove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    lần này cáo lỗi với mọi người. lô hàng tép tuyệt đẹp vậy mà em ko giữ được, đặc biệt là Ong chết nhiều do chưa chuẩn bị hồ chứa kỹ. hix, trong bầy Ong có hơn một trăm con grade B và A

10. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Tình hình mình thì 11 ong đỏ,đen...về nhà tử vong 1 ong đỏ (cái này thấy nó yếu mà cứ liều bắt cho đủ màu :D )2 tiếng sau 1 ong đỏ nữa ra đi...ong đen về khỏe như trâu nhưng sáng nay trốn đâu đó nên đếm được còn có 3 thằng...Qua nhìn tép của Bi chết đỏ hồ kinh quá,lần sau hy vọng gọn gàng hơn nhá :D nhìn ong tép ong chết mà xót ruột...đặt hàng CF xanh mà vẫn ko qua lấy kịp,tiếc ghê..

11. dam me

dam me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    135
    bilislove ơi cho mình xin địa chỉ của bạn hôm nào rãnh ghé wa kím vài em nuôi chơi !!!!!!!!à cho mình hình và giá cụ thể nha , cho dễ lựa chọn vì có rất ít thời gian , .....Thanks trước nha !!!!!!!!!!!!

12. hsPhantomX

hsPhantomX Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    tình hình là blue của Bi đã nở ra khoảng 2 - 3 chục con tép nhí rùi đó hèhè. Và con bự nhất hôm nay cũng bắt đầu ôm trứng. :x

13. toannhoc

toannhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    tiger khỏe re kể cả RC nhưng blue bỏ vào chạy đâu mất biệt ko tìm thất tung tích em nó đâu hết cả kekekekke:D