Mới bắt được em bổi này nhờ các bác đánh giá hộ em

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi choeluapro, 24/7/12.

1. choeluapro

choeluapro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    274
    Chẳng là cuối tuần trước về Hải Dương cùng ông bạn thân, tiện thể đem theo mấy em mồi để thử. lòng vòng cả ngày mà chẳng thấy em nào, mãi đến chiều muộn đang định sách lồng về thì nghe thấy bạp một cái ngó ra thì thấy lông chim bay tứ tung. Vì ngồi ngược gió nên chẳng nghe thấy đấu đá gì cả, nên cũng chẳng rõ em nó gáy giọng gì. Nhờ các cao thủ đánh giá hộ.
    Và em nó đây:
    [​IMG][/URL][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][/img]

2. dungvoi_hp

dungvoi_hp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    235
    Vài lời chia sẻ , có gì sai mong a góp ý thêm : Em này mỏ tạm được. ko thuộc hệ chậm mỏ, nhưng mắt kém ko gan , cườm đóng ko đẹp , cườm lửa ít khả năng chim ít giọng,bộ quy cánh hơi điểm mực và dính tý lông mã sẻ nhưng hình như quy cũng dày , thuộc dạng quy me hay sao vì tay bác che hết cả . Đôi chân nhìn qua ko phải chim già , nuôi mộc mà để lên được để chơi mình e không phải lựa chọn đúng lắm . Thân chào

3. choeluapro

Thích đã nhận:
    274
    Cám ơn những lời nhận xét rất hay của bạn, đúng là em nó là chim non chắc là lứa đầu của năm nay thôi. về nhà đc hơn tháng rồi nhưng mới mở mồm đc mấy câu.

NHAT DUY TH thích bài này.
  4. minhtien

minhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    bác này hay thiệt, ko nghe đãu đá mà cũng mang về nuôi, gặp em là em thả rùi, mốt lên đánh lại, thấy khoái thì mang về nuôi

hungvcb and NHAT DUY TH like this.
  5. choeluapro

Thích đã nhận:
    274
    đây là em nó sau một vài tháng trong lồng, các bác cứ chém thoải mái, em mới tập sự thôi
    [​IMG][​IMG][​IMG]

6. trungkienmcsa

trungkienmcsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,930
    ồ hóa ra đó là lồng bẫy cu ở trên nhà anh đó ạ. mộc mạc quá. rất ý nghĩa. chúc anh có chiến lợi phẩm. chim đang tơ quá.

NHAT DUY TH, PHIOMON and hungvcb like this.
  7. phuong_kofk

phuong_kofk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,063
    theo em thì bác ko nên nuôi chú này nếu có lẹ miện thì cug4 yếu bài bản, yếu gù thôi bác ah!
    vài lời chia sẻ cùng bác có j bác bỏ wa, dù sao thì quyền quyết định nuôi hay ko là do bác.
    thân chào bác, mông bác vui.

NHAT DUY TH and hungvcb like this.