Mới bắt em CM, nhờ anh em đánh giá!

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi Tuankhtc, 18/9/10.

1. Tuankhtc

Tuankhtc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    Con này em mua ở cửa hàng gần nhà, trong lúc ngồi uống trà đá ngẫu hứng lấy ngay:p Là chim mộc còn ở trong lồng tập chung, về nhà từ hum qua, chưa thấy số giọng thế nào cả, em mua đánh liều với cái giá bèo bọt 80k ấy mà:-S Các bác thẩm định xem em nó có tương lai không ạb-(

By tranthanhtuan87h at 2010-09-18[​IMG]
    By tranthanhtuan87h at 2010-09-18

Em ấy còn nhảy ghê quá, máy ảnh cùi nên ảnh hơi xấu, các bác chịu khó luyện mắt vậy:laughing:

Last edited: 18/9/10
    thangqn, chanhdaklak, longcun and 3 others like this.
  2. Lynk_TG

Lynk_TG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    213
    Con chim đã được nuôi 1 thời gian rồi. Nhưng đang thay lông, nếu bác nuôi tốt thì sau 1 tháng nữa là thấy có đuôi ngay. Còn nếu để em nó nhảy nhiều thì sẽ chẳng có tí đuôi nào cả. Mà lúc bắt bác có xem còn lông đuôi ko? nếu nó ko tụt hết thì khó mà ra lông đuôi ngay lắm. Con chim mặt hơi hiền, có vẻ là chim nuôi từ bánh tẻ lên. Con này nhìn tương đối là mau mỏ. Mới thấy ảnh như thế nên mới chỉ nhận xét như vậy thôi. Dần dần sẽ nhận xét nhiều hơn.

Thân,

Tuankhtc thích bài này.
  3. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Chú chào mào này nhẩy nhiều quá hơi xã cánh 1 bên rồi bạn ơi ,nếu để quá chim sợ hoảng sẽ gẫy xệ cánh đấy,bạn nên chùm áo lồng 1 thời gian cho chim tĩnh dưỡng thay lông luôn 1 thể .Bạn nên thay cầu khác cho chim đi .Con này chim đầu vụ mào đinh thấp quá ngực bé dáng ngắn ... phù hợp người mới tập chơi như bạn .Chúc bạn chăm chim tốt nhé !

Tuankhtc thích bài này.
  4. chanhdaklak

chanhdaklak Member

Thích đã nhận:
    55
    Chim mào đẹp mỏ hơi dầy ko được mau miệng yếm hơi ngắn tương lai vẫn còn mờ mịt đôi lời nhận xét nếu có gì sai xót mong bạn bỏ qua

Tuankhtc thích bài này.
  5. Chào Mào Bl

Chào Mào Bl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    134
    Mình cũng cảm giá chú này má trắng lên do cái mặt hơi khờ....và cái mào cụp sau hơi xấu, mấy chú mào vậy thì không oai vệ chút nào...

Tuankhtc thích bài này.
  6. Tuankhtc

Tuankhtc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    Tình hình có vẻ không mấy khả quan đây:( Mới lấy về không lẽ lại bỏ.
    Hay là em không có duyên với CM, lần trước kiếm được 1 em dáng dấp được, siêng hót:x nhưng nuôi được 1 thời gian thì...Ngoài lộn kinh khủng khiếp:( chữa mãi không được nên đành chuyển cho người khác nuôi.
    Thôi, ráng nuôi nó xem có nên cơm cháo gì không;) hy vọng nó không phụ công mình vì bây giờ nó là em CM duy nhất trong nhà rồi:devil:
    Thanks các bác đã góp ý ạ:-*
    @chaomaobl: Mào em nó là hơi lân ạ, nhưng do lúc chụp ảnh nhát quá nên nó cụp nhìn hơi bựa tý:laughing: Con này em bắt ở lồng bổi mà, không phải má trắng nuôi đâu các bác, nó cũng chịu khó nhảy lắm~X(

Last edited: 19/9/10
    Chào Mào Bl thích bài này.
  7. Chào Mào Bl

Chào Mào Bl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    134
    Lạ thế nhỉ....mấy tấm mào đều có xu hướng thẳng đến cụp sau, có 1 tấm cong ra sau luôn.....nhưng nếu là lân thì mừng cho bác nhé!

Tuankhtc thích bài này.
  8. Hieumorin

Hieumorin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Theo mình nghĩ, khi nào chọn chim trong lồng tập trung thì ngoài việc chọn chim có bóng bộ đẹp bạn cần phải lưu ý chọn những chú chim có thần thái ổn định. có bước nhảy khoan thai... mới mong rút ngắn thời gian đầu tư được.

Tuankhtc and anh_hung908 like this.
  9. Lynk_TG

Lynk_TG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    213
    Con chim này mau mỏ nhưng giọng ko to, vì ngực nó lép quá ah. Mà các bác bảo con này mào lân thì em ko đồng ý. Chim mào đinh rõ ràng. Còn con chim này là nuôi trong lồng tập trung từ má trắng lên.
    Còn việc ngoái thì nhiều con bị lắm. Nhưng nếu giọng nó hay, đấu đá tốt, chơi bền thì vẫn nên giữ bạn ah. Mà nhà bạn ở đâu vậy? nếu gần thfi qua mình giao lưu. Anh em học hỏi thêm kinh nghiệm của nhau.

Tuankhtc thích bài này.