Mới bén duyên với em bổi lỡ này

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi Thinh_DL, 4/11/14.

1. Thinh_DL

Thinh_DL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,494
    MỚi bén duyên với em bổi lỡ này, không biết có duyên dìu dắt em nó lên mồi được hay không ?

2. Văn Linh

Văn Linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    827
    Cườm và cấp mình rất tốt; dàn quy hơi lạ. Hình như cu hơi già phải không bác THINH-DL ơi ?!

3. Thinh_DL

Thích đã nhận:
    1,494
    he he Em này 4 mùa lồng chắc khoảng 3 mùa rừng. Nếu tính tuổi đi học thì em nó học lớp 2 đấy bác! Em nó tố chất thông minh mà chướng không chịu học nên không lên lớp được bác ạ! Không biết đến bao giờ mới tốt nghiệp, ra trường đây? hic hic. Chắc em phải đày em nó vào chế độ khổ luyện mới mong lên được bác ạ hic hic

tinhtinh_l, minh vũ, ancugay and 7 others like this.
  4. sauriengtg

sauriengtg Active Member

Thích đã nhận:
    285
    em này đẹp,khi nổi hứa hẹn sẽ là một mồi hay đây.cố gắng khổ luyện em nó nhé bác.thân chào

5. Văn Linh

Văn Linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    827
    Bác cứ để ý mà xem, có mấy đứa con nhà giàu mà học giỏi đâu. Con cu cũng nó cũng giống con người vậy, có người thì chăm bẵm đầy đủ, tắm nắng, hạ thổ thường xuyên nhưng vẫn mãi chỉ là bổi. Ngược lại có người nuôi chỉ bỏ vơ bỏ vất, thóc nhiều khi còn quên cho ăn cả mấy ngày chứ đừng nói gì đến kê, mè, đậu... Vậy mà chỉ thời gian ngắn sau khi bẫy về thì lại ra mồi mới chết chứ lị. Em có con thổ, nuôi gần 3 năm mà vẫn chỉ là bổi, hễ đụng đến là nhảy hip hop loạn xạ cả lên. Nhiều lần điên quá em tính vật một nhát cho xong nhưng rồi lại phải kiềm chế vì tiếc nó có nước gù hậu rất cứng. Sau đó gửi cho thằng học trò nuôi, chưa được 2 tháng thì nó nổi ầm ầm. Đang tính sắm cho em nó cái cụi mới để mang đi dợt thì nhận hung tin: chết bất đắc kì tử. Từ đó em kết luận: cu với người chắc cũng còn cần phải có cái duyên nữa phải không bác ?

6. Thinh_DL

Thích đã nhận:
    1,494
    Đúng rồi bác! vạn sự đều có duyên , đều có sợi dây kết nối! không có cái gì là tự nhiên cả! Ví như tất cả anh em trong cu gáy ABV này đều có chung 1 sợi dây là cu cò chứ không phải tự nhiên mà vào đây he he. Cầm được chim hay cũng là cái duyên của cu thủ. Có anh em chơi lâu năm mà chưa sở hữu con chim hay nhưng cũng có những ae chớm vào thú chơi đã may mắn tóm cổ , nuôi lên con mồi xuất chúng! Con chim không nuôi nổi được là do mình chưa hiểu về nó, khi hiểu nó thì sẽ mau nổi hơn. Còn chuyện có duyên với nó thì mới giữ nó được ...........

7. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    phải chi ai cũng yêu cu và cầm dc thật nhiều cu hay thì đã biết mấy...mình chỉ cần tốn một chầu cafe...=))=))...con này hao hao con chuột cống bác HOANGDL :x

Last edited: 6/11/14
  8. Thinh_DL

Thích đã nhận:
    1,494
    có hơn 1 nửa trái đất yêu cu cụ ạ! nhưng ko phải ai cũng cầm cu hay hihi