Mời Các Bác Cùng Đánh giá Chú HM của Páo

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi A Páo, 5/2/10.

1. A Páo

A Páo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,707
    Xin chào Toàn thể mọi người e ..e là thành viên mới tham gia diễn đàn ...có chú HM mới mua được giá quá hạt rẻ ....e xin mời mọi người cùng đánh giá giúp e ...xem con này để chơi hót hay chơi gì ạ ....e nuôi 2 tháng nay rồi mà chẳng thấy nó mở mỏ 1 lần nào cả mọi người xem thế nào trị bệnh giúp em với
    Chim khá già rồi nhưng do e nuôi kém chim vẫn giãy lắm ...ko biết phải làm cách nào nữa :-S:-S:-S
    Không biết tại sao lúc e mở áo lồng ra cầm máy anh đứng từ xa zoom hình mà nó lại tạo ra được cái dáng như này
    Hix cái ảnh này e ko biết ai chụp nữa nhìn cũng được được (hix :-S tuy đẹp nhưng chẳng thấy nó hót hét gì cả buồn chết đi được các bác ạ~X( ) hay là e phải tậu thêm cho nó con mái cho nó lên lửa
    Các bác xem mấy ngón chân của nó có kinh không, e đang định tính bắt ra song cậy mấy cái sần sùi ở chân nó nhìn mà phát khiếp đi được b-(b-(
    Tạm thời e chỉ có từng này ảnh ....e sẽ chụp thêm nhiều ảnh nữa để mọi người cùng đánh giá và bắt bệnh con này giúp e ...
    E xin cảm ơn tất cả mọi người đã ghé qua topic
    Chúc mọi người hạnh phúc và vui vẻ !:x:x

KtsBim, bachua, Ngọc_Quyên and 8 others like this.
  2. hoamirung

hoamirung Moderator

Thích đã nhận:
    4,650
    Chào A Páo, con chim này nuôi 2 tháng ko mở mỏ thì có lẽ nên chuyển nhượng lại cho mình đi. Mà A Páo có quan hệ gì với nhà bác Vừ A Dính ko nhỉ?
    <input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

KtsBim, LMCuong, A Páo and 2 others like this.
  3. A Páo

A Páo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,707
    hí hí xin chào bác HoaMiRung ...1 buổi sáng tốt đẹp bác nha bác ăn sáng chưa thế mà đã online rùi :(
    Nghe thấy bảo chim nhà bác nhiều quá hót đì nhau đến nỗi bù cả đầu lên mà bác còn muốn nhập thêm về làm gì nữa ....thôi nếu bác thích thì e để lại cho bác lúc e lấy con này 7 lít thôi thì chưa nghe thấy nó hót không biết trống mái thế nào e chịu lỗ 2 lít cn này e mang vào HĐ cho bác nhé à e ko để lại lồng đâu đấy bác có lồng chưa

KtsBim, hoamirung and Trung-SG like this.
  4. tiencuong

tiencuong Moderators

Thích đã nhận:
    3,448
    Chú A Páo này hiểm thật, đại ca giấu mặt đây, chym như thế mà còn giấu thế có đổi chym ko kekekek

KtsBim, A Páo and hoamirung like this.
  5. triếtgà

triếtgà Member

Thích đã nhận:
    20
    chim này quá đẹp, nhưng tuổi lồng cũng khá nhiều rồi không biết còn cống hiến niềm vui cho chủ nhân của nó được bao lâu nữa đây,

KtsBim and hoamirung like this.
  6. chich_choe_than

chich_choe_than Well-Known Member

Thích đã nhận:
    256
    A Pao này bị em đoán trúng rùi anh ha.em bít là ai rùi nhưng em ko nói đâu chỉ bít là hay mặc bộ quần áo bò và đẹp trai nhất hội HĐ.Ae đoán ra ra ai chưa ?Cậu này mà còn chưa khai là lấy nước sôi làm lông luôn :laughing: =)) :crying:

KtsBim and hoamirung like this.
  7. mechimrung

mechimrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,365
    Mạng chậm quá mãi không xem được ảnh, hay bạn thử tìm cho em nó 1 con trống nữa xem sao?!

=))
    Chichchoethan nói thế thì anh cũng biết là ai rồi, anh cũng đoán chỉ có 2 người. 1 là Chichchoethan, 2 là người gần gũi và hay ở nhà Chimcodo! =))

Last edited: 5/2/10
    KtsBim, Trung-SG and A Páo like this.
  8. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Bảo là ko có mái mà anh thấy chú ốp nó vẫy ầm ầm kia kia. Nếu ko hót thì để anh về làm chả đi:D. Nói lời phải giữ lấy lời đấy nhá.

hoamirung and A Páo like this.
  9. hobaosutucop

hobaosutucop Active Member

Thích đã nhận:
    85
    em có con mi > 2 năm lồng, rất thuần rồi, vẫy tay huýt sáo là nó hót liền, vừa hót vừa búng cánh liên hồi như ve gái các bác ạ. hay nó nghĩ em là gái nhỉ :laughing:
    các bác cho em hỏi nhưng con vừa hót vừa múa như vậy có nhiều ko? và giá cả nó bây giờ tầm bao nhiêu ạ.

KtsBim, hoamirung and A Páo like this.
  10. Khỉ Vàng

Khỉ Vàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,109

KtsBim and A Páo like this.
  11. ruacon80

ruacon80 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    932
    Hàng Hà Giang phải ko anh Pao :D Con này anh mua 7lit là 700k đúng ko. Hay thay mặt hội Hoàng Văn Thụ, em trả anh trọn giá luôn. Khỏi phải bớt 200k về 500k làm gì :D
    Nếu được, em sẽ sớm xúc tiến thương vụ ngay ko cần phải nghĩ :)

KtsBim, Trung-SG and A Páo like this.
  12. NAM-HADONG

NAM-HADONG Active Member

Thích đã nhận:
    108
    A PAO(gà) nhé,lập tên mới bịp anh em.Con của em ko hót kinh và ko đánh giỏi chặt đầu anh đi.CHÚ định đổi tên để lên TÔNG DẬT kiếm một em rồi ở đấy ngày ngày đi bẫy MI hay về chơi và chuyển xuống HÀ NỘI bán à.=))

KtsBim and A Páo like this.
  13. A Páo

A Páo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,707
    E xin chào tất cả các kụ
    Hôm nay trời âm u ....không hiểu thế nào nó nổi hứng ...nó hót cho e nghe các bác ạ ...nó hót từ sáng đến chiều luôn ....thôi bây h nghe nó hót giọng được khá lắt léo ....thôi thế này , e xl kụ hoamirung ,,,và kụ rùa con ....e ko bán nữa .... các kụ thông cảm e nhé
    Xin chào kụ Khỉ Vàng !
    Cho kụ đi tìm cả năm ở cái HN này cũng chẳng có cái cầu gai nào như thế đâu kụ ạ ,,,kụ quen ai trên LS bảo họ gửi cho ....bảo gửi cầu chuẩn ....gửi mẫu cầu cho người ta .....người LS chơi chim họ chú ý đến cầu lắm .....anh đã nghe thấy bỏ 1T2 mua được 1m50 cầu gai ...nhưng nhìn thì kết vãi luôn cái của e chưa ăn thua

mà sao anh lại mua cầu tàu đắt thế nhỉ ....sao ko bảo e nhà đang thừa cái cầu tàu của my ...chán phèo chỗ ae e chỉ xin cốc cacao như mọi khi ....tự nhiên mất 35K ..e mua chỉ 2 sụi

Sặc suống nhà e chơi biết có mái hay ko ngay ý mà ,, ui làm chả á ...chả cá chả tôm chả lợn ....thiếu gì chả mà mình phải lấy chim mình làm chả

KtsBim thích bài này.
  14. hocvien

hocvien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,643
    Chim đẹp quá, chim vậy mà bác nói ko hót chắc mình ko nuôi chim nữa quá. Ủa mà nghĩ cũng hay con chim này cũng thương chủ lắm nè nghe thấy có người mua cái nó hót =)) chắc nhà bác nuôi khéo lắm cho ăn toàn đồ ngon ko a' nên ko nở xa chủ. Chứ ở nhà mình nuôi có anh em nào thân thiết muốn chia lại 1 con nuôi là y như rằng ngay bữa đó nó im ru "chắc là do nó sợ gặp người lạ chăng:(". Nếu mà nó ko hót nữa bác để lại cho mình, mua về để nó múa đánh coi cũng thích:D:D.
    Nhìn cái lồng chim thích quá, có cái cầu đẹp ghê công nhận hàng khủng mà nhà nó ở cũng khủng nữa. Mình dân TP nên kinh nghiệm nuôi chim còn kém lắm có gì ko phải Bác bỏ qua. Chúc Bác may mắn nha=;.

A Páo thích bài này.
  15. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    Chú Páo chém ác quá, hic mùa đông mà sắp bão rồi, anh ko đỡ được Giang Hồ lại dậy sóng vì 1 nhân tài ẩn dật chăng ??? =))

A Páo thích bài này.
  16. A Páo

A Páo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,707
    Hì E đùa với các bác vậy thôi ....e ko phải là thành viên mới mà chỉ là nick mới thôi tại nick kia e hỏng ...thôi lập nick này dùng .....còn đến bây h nguồn gốc con này , e cũng chẳng rõ là nó ở đâu nữa ....người bảo cao bằng , người bảo Hà Giang .....chưa thấy ai bảo LS ;))
    Cái đó e không cần quan tâm các bác ạ ...đặt bừa cho nó ở đâu chẳng đâu ...nhưng hiện h là nó đang ở trong lồng của mình .....con này e mua 1t6 ( giá chim hót ) ....nó hót thì không phải bàn rồi chim già mà , nhiều giọng luyến láy cao , nhưng chẳng hiểu này con này giỏng nhỏ xíu ra, ...mỗi giọng sổng là to phát khiếp ra
    Đây là cái clip nó đánh ở đó chỉ ghi lại 4 phút32s nhưng trận này đúng ra phải trên 5' tại đánh được 1 lúc rồi ông BMV mới quay ....để đánh đến khi có con chạy e ước tính trận này 10' đổ suống .....các bác chịu khó vào đường này song kéo suống xem giúp e nhé http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=61836&page=11 con của e bên tay phải ( con có trùm áo lồng đó )

À à bác nào xem clip ...mà nghe những lời lẽ không hay thì các bác bỏ quá cho nhé .....sự cố ngoài ý muốn ....các bác thông cảm cho ,,,,nhưng không phải e chửi đâu đó

tiencuong and hoamirung like this.
  17. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    hơ hơ quay xong bị gọi là lão hic, râu anh chưa dài mà Páo :)) anh còn chưa có thằng chống gậy sao đã chấp nhận làm lão được :))

hoamirung thích bài này.
  18. hoanhtrang

hoanhtrang Active Member

Thích đã nhận:
    82
    bác này chỉ chém gió anh em thôi, show hàng hay lắm

A Páo, tiencuong and hoamirung like this.
  19. ruacon80

ruacon80 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    932
    Hihihi, căn bản thấy có thì hùa theo thôi. Chứ nhìn con chim, sao bác chuyển được cho anh em trong này :D giá cả ko tính nha :D vì đơn giản, nhìn bác chăm chút con chim đó cũng biết là bác khá quí con chim này rồi
    Thôi thì đợi hội Hà Đông xem có con nào khá, chuyển cho hội HVT thì em sẽ thay mặt cả hội lấy sau vậy. :D cái này là kích cầu nhé :D vì hội HVT tụi em khó mà kiếm được mấy em kha khá mà giá rẻ lắm :D cái này là " lói " thật đấy nhé :D

tiencuong and hoamirung like this.
  20. hoamirung

hoamirung Moderator

Thích đã nhận:
    4,650
    Chết cười vì chú A Páo này, tung hỏa mù làm anh em bàn tán loạn hết cả lên. Chim mua "củ sáu" mà nhìn chán nhỉ? Chim của anh toàn mua mấy trym thôi
    <input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

A Páo and tiencuong like this.