Mời các bác lão làng vào em hỏi xíu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi huy820810, 22/7/07.

1. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Em nuôi 2 con King Kim Cương rồi mua 1 hộp JBL Novo Flower mini (hạt bé xíu dẹp lép). Mà trên phần hướng dẫn nó ghi là : "...Valuable corotinoids will promote a beautiful RED COLORATION..." Keke Châu KC màu xanh mà hic... ăn cái này vô có bao giờ mất châu luôn hông ta? Em mới nuôi lần đầu mong các bạn các anh giúp đỡ.
    Đó là em ko biết nên mới hỏi, chứ em nghĩ nuôi = cái này thì quá tốt vì nó bổ sung vitamin và độ đạm cũng cao (tất nhiên là đồ thiệt nha:p) .Nhân đây em cũng khuyên anh em nhín nhịn 1 ít tiền cafê thuốc lá mua JBL hoặc XO xịn để chăm chút cục cưng của mình . Thân

2. LazzyCat

LazzyCat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ko sao đâu bạn "RED COLORATION" là tăng sắc đỏ của cá ko ảnh hưởng đến châu . Nếu muốn dưỡng châu thì bạn có thế mua hộp XO kích châu hoặc TOP . Vài dòng ý kiến
    Thân

3. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    an jbl là tốt do huy, an từ nhỏ sẽ cho con cá châu màu đẹp lắm nhưng nhớ là đồ tươi mới quan trọng, em cho nó ăn tép đi, sáng 1 ít jbl( 7h) dến 9h cho ăn tép khoảng 2 - 5 con tép nhỏ bỏ đầu lột vỏ c2n có đk thì em mua tom sú về lột vỏ đông lạnh mồi lần ăn đem 1 con ra cắt thật nhỏ bóp cho mềm ra trc khi cho ăn, 2 con của em thì 1 ngay cho ăn 1 con tôm sú, đến chiều thì ăn jbl cở 3h, sau đó tối cho ăn phần tôm tép còn lại.thử xem thế nào, 2 con em nên nuôi chung ngăn bằng kính trong hay miếng nhựa trong để cho nó kè nhau

4. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình chân thành cảm ơn tất cả các bạn đã chia sẻ kinh nghiệm của các bạn cho mình cũng như cho diễn đàn

5. RC5681

RC5681 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu nói về lên màu cho Lh, theo mình thì SuMo là hiệu quả.