Mời các bạn bình phẩm

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi Trọng Hoàng, 19/7/07.

1. Trọng Hoàng

Trọng Hoàng Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi nuôi cá thuộc hạng gà mờ, mời các bạn góp ý dùm. Đây là con King-Kimcương (theo lời chủ nhân của nó nói) , hàng khuyến mãi, vừa tròn 2 tháng lẽ 1 ngày, size bằng 2 ngón tay. Mời mọi người nhận xét, đánh giá dùm , cám ơn.

Last edited by a moderator: 20/7/07
  2. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    kkc sao châu yếu vậy bạn , đầu cũng yếu luôn , mình nghĩ nó là kc -plt đó !

3. lahancon

lahancon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này mà là KKC gì bác ơi. Chắc bác bị gạt rồi đó. Mình có 1 con nhìn Kool hơn rất nhiều.

4. XthienhoangX

XthienhoangX Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
  5. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    bạn nói vậy là chạm tự ái nhiều ngừoi lắm đó. COn nào châu yếu đầu yếu là kcplt hả ? còn con nào châu chiến đầu dữ là kkc sao?:-S

6. hoangtrongphat

hoangtrongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,338
    Bạn đọc bài mà o hiểu ý người ta nói gì mà đã lên tiếng chỉ chích người khác rồi . Ý của lahanVL là con cá của Trọng Hoàng châu yếu , đầu yếu . Chứ lahanVL đâu có chê con kcplt đâu & khen con kkc bao giờ đâu , bạn thử nghiền nghẫm lại bài viết của lahanVL đi .

7. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy con này đã qua lại tạp nhiều,ko rõ giống nhưng châu chữ yếu,đầu đang lên,ráng chăm sóc nha bạn

8. Trọng Hoàng

Trọng Hoàng Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi mua cá ở TP 10 con KKF đại đế người ta khuyến mãi 5 con KingKC+ 5 con NHKC, đến nay đúng 2 tháng 2 ngày chỉ có con này là ngon nhất. Có lẽ như bị người ta gạt, để tôi mua máy chụp hình KTS để chụp các con khác cho các bạn thưởng lãm .... tài mua bán cá của các tiệm cá danh tiếng TP (đừng chê tôi nuôi dỡ nha! tôi sẽ post các con cá mà tôi mua ở tỉnh cho các bạn xem). Cứ kể một lần nữa tôi mua hàng ở chợ trời đi,một tháng nữa nếu không khã quan hơn tôi sẽ phóng sanh. Mong các bạn góp ý thêm nhiều cho tôi. Rất cám ơn

9. thangtony1989

thangtony1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Nghe đến KKF đại đế chắc là bạn mua của TBLH rồi. Hàng khuyến mãi mà bạn, đâu thể khuuyến mãi con đầu "khủng" được. Theo như bạn nói là mua 1 tặng 1 rồi.
    Lần này hình bạn chụp cũng chưa được rõ lắm, chờ bạn post đợt sau để a e thưởng lãm + góp ý nhé.
    Thân

10. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    @Trọng Hoàng: Tiêu chuẩn nuôi cá của bạn khiếp quá, bác nuôi cá thịt hay sao mà để chúng mập vậy?????
    Cá mập quá thì đầu sẽ lên yếu, giảm béo bầy cá đi nhé, chờ tin vui

11. Trọng Hoàng

Trọng Hoàng Member

Thích đã nhận:
    0
    Duongnguyen: OK! tôi mới nuôi cá gần năm nay, tôi cưng lắm. TKB và Khẩu phần thức ăn cho 1 con cá như sau : sáng sớm mỗi em 5 viên XO Head, trưa mỗi em từ 1 đến 2 con tép bạc (bằng ngón tay út của người lớn), chiều tối mỗi em 10 viên JBL, các thức ăn tôi mua toàn là hàng loại 1, loại giả tôi loại bỏ. Tôi cưng lắm vì mỗi trưa đi dạy về chúng lúc lắc cái đầu mừng rỡ đón tôi (cãm giác), chứ không như " bà xã" (nói đùa cho vui), nhiều lúc biết rằng cho ăn nhiều vừa tốn hao vừa không tốt nhưng thấy chúng ăn khỏe quá tôi không nỡ để chúng nhịn ăn.
    Trong 10 con khuyến mãi con đó khá nhất đó. Riêng 10 con "rượ đế" tôi không dám post lên vì lý do tế nhị. Ráng thời gian nữa xem sao