Mời các bạn xem nhận xét giúp anh bạn mình

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi AroWaniA, 20/11/07.

1. AroWaniA

AroWaniA Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Anh bạn tớ mới được người bạn du học bên Sin tặng chú cá trên =P~ nhận dịp về vn thăm nhà.Do có con đầu tay anh ấy nóng lòng muốn biết con này giống loại nào,để sau này biết đáp lễ với người bạn anh ta cho tương xứng.....Nên có nhờ tớ gửi hình chụp của anh ta,gửi lên đây nhờ các bạn nhận xét giúp cho biết con cá trên là loại gì,ngoại hình....Hiện tại giấy chứng nhận anh ta tìm chưa được vì hành lí lộn xộn quá nhiều.Để tiện các bạn cho nhận xét hơn,do cá được tặng anh bạn tớ cũng không có hỏi giá tiền.Tớ đã cho nhận xét.....anh ta muốn rộng đường rõ nên đã nhờ tớ post để các bạn nhiều người cho nhận xét thì tốt hơn.Xin cám ơn các bạn cho nhận xét chú cá này.

2. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13
    riêng cá nhân kevdv em này thuột chất lượng quá bối.

3. caolunghongvi

caolunghongvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cũng gống quá bối đó, nhưng sao trên mình và đầu co những đốm gì thế,

4. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Theo mình Con này có thể là quá bối nền xanh( Blue base or blue electric). Con này đẹp đó, mà cái hồ dơ quá, rong không àh.:laughing:

5. AroWaniA

Thích đã nhận:
    1
    Cám ơn các bạn đã cho nhận xét giúp anh bạn tớ thấy khoái chí lắm.....Hồi hợp chờ đến lúc kiếm được tờ giấy chứng nhận để xem rồi thông báo cho các bạn biết chia vui chúc mừng cho anh bạn tớ nhé.
    Đúng như các bạn nhìn thấy hồ quá xá dơ,thành kính bám đầy rêu....Nước hồ thì không được trong sạch,chắc do ngâm lá bàng!!!,hay thuốc dưỡng vì cá cá mới mang về!!!(Thấy em nó nằm sát đáy). Dù vậy Nhưng với chất lượng chú cá tốt,vẩn thể hiện được những phẩm chất rõ rệt dưới ánh sáng màu trắng đèn huỳnh quang.Thể hiện rõ cho thấy nền vảy của con cá này màu xanh đậm,viền vảy sáng ánh màu vàng kim thật rõ rệt.....Con này mà nằm trong hồ kính sạch sẽ nước trong veo và thắp đèn cool light,warm light ánh sáng trắng bóng Philip,Orgam thì sẻ đẹp hơn bội phần....Cám ơn các bạn.

6. Nothing

Nothing Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn anh thật là may mắn quá trời, có người bạn tặng cá đẹp lại còn có thêm người bạn hiểu biết và nhận xét giỏi nữa chứ!!! Cá bạn anh đẹp lắm đó ! Không biết được bao nhiêu cm rồi bạn !?

7. AroWaniA

Thích đã nhận:
    1
    Uh anh ta may mắn,được người bạn khéo chọn mới có con cá đẹp vậy.pót hình viết bài mà tớ cứ lấy khăn bụm miệng.......Thèm quá.hihihi
    tớ nghe nói lại em trên khoảng 25cm,nghe mô tả ở bên ngoài nhìn nền xanh đậm hơn,viền vảy thì đẹp chói lắm.=P~.Hôm nào mò đến xem mới được.hihihi

8. sat ca

sat ca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bạn anh đẹp thật , xin chúc mừng

9. ninh1502

ninh1502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Vảy sáng quá. Nhưng đuôi lại cho cảm giác là HV. Thui trình kém thì đợi giấy tờ vậy.

10. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Con này nếu được ở ngôi nhà mới chắc đẹp hơn , chúc mừng bạn của bạn có cá đẹp ..cảm ơn bạn nhờ bạn mà các bạn của bạn thấy cá của bạn bạn đẹp...hì!

11. Traitimcodon

Traitimcodon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình cũng có cảm giác giống như bạn vậy, nhưng cá Hồng vĩ thì đuôi sẽ lớn chứ không nhỏ như con này. Chẳng biết là giống gì nhưng viền vảy sáng quá ... Chẹp ... chẹp ... =P~ ... Bạn nói với người bạn ấy, chăm sóc phải kỹ một chút ... khi nào không thích thì nhắn tin cho Traitimcodon biết nhé.

Last edited: 21/11/07
  12. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Con này là QB rồi,nhìn ko khác gì con nhà mình(lớn lên màu rất đẹp)Tội cái bể bẩn wa',rong rêu phát triển...mất thẩm mĩ!(bạn lau bể cho kĩ nhá,cá nuôi để ngắm mà bể bẩn thì còn ra làm sao!)

13. redtailgold99

redtailgold99 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cá đẹp thật nhưng tôi nghiệp cho nó wa do o trong ngôi nha dơ wa chắc ngợp wa. con này giống cao lưng hồng vĩ (highback red tail gold), còn quá bối thì chưa rõ lắm,nhưng vậy thấy quá đẹp rùi. nhớ làm vệ sinh hồ nước nhé !

14. hoanglongan

hoanglongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn chụp hình hơi mờ nên thật khó nhận xét chính xác vả lại nước hồ bị bẩn nên trông tội nghiệp chú cá quá.Theo mình em là dạng quá bối cổ điển với nền vảy nhạt(chắc bạn đang ngâm thuốc gì màu xanh làm nước cũng thành màu xanh) và viền vảy màu vàng kim.Mong rằng em nó sẽ rất đẹp trong tương lai.

15. ca ca ca

ca ca ca Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cũng gống quá bối đó, nhưng sao trên mình và đầu co những đốm gì thế,

16. trananhhung

trananhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    theo mình thì là high back chuẩn hơn em này đầy tiềm năng, mong em nó mau có nhà mới hoặc chủ nó quan tâm hơn để thoát khỏi cảnh ô nhiễm chứ chăm sóc cá như vậy chắc không ổn lắm.

17. chimboica

chimboica Active Member

Thích đã nhận:
    0
    con cá đẹp như vậy mà bác nuôi trong cái bể nhìn ghê quá. e mà có chú cá đẹp như bác thí e tậu ngay 1 cái bể thật hoành tráng. hehhehhehhe

18. kimlonghungvi

kimlonghungvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Con này là giống gì vậy AroWaniA ? màu và viền vẩy lên cao quá! 1 người bạn mình cũng có con như vậy không biết phải trùng hợp là con này không nữa! quá bối đẹp quá trời hehehehehe...

19. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Theo mình biết đây là con trong hình là Cao Lưng phẩm chất rất Cao từ trại IMPERIAL.
    Thêm ít thông tin cho các bạn chơi biết thêm chút về Imperial
    Cá giống ở trại này đã được tuyển kỉ qua cặp mắt tinh tường,khắt khe bởi VICENT CHONG,Một người chơi chăm,tuyển Rồng kì cựu,thâm niên có tiếng ở Singapore...
    Qua năm tháng tạo lập thành Trại Imperial Breeding Fram những chú Rồng xuất từ trại cung cấp ra thị trường đều là những chú Rồng có phẩm chất Cao,đủ thõa mãn đáp ứng những yêu cầu,đòi hỏi chính đáng ở những "Tín Đồ" sành điệu khắp nơi...Trong đó có Việt Nam.

20. khaidang

khaidang Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình nghĩ thì đây là CLKLHV vì 1/3 phía trên của đuôi và vi trên có màu xanh đen.
    Nếu là CLKLHV thì đây là chú cá rất đẹp, vì vãy đã lên cao đến hàng thứ 5 và rất đều, sáng.