mời các pác " gồ " cho em câu trả lời

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi lahua_trang, 13/6/08.

1. lahua_trang

lahua_trang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em thường hay thắc mắc có những bác đại gia luôn mang những chú cá rất " độc và hiếm " về việt nam bằng đường xách tay , thế các bác vận chuyển thế nào nhỉ ? .....

2. King-fish

King-fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cái này đơn giả thui, Bác cứ thử đi qua TL, ML... đến các tiệm cá lớn, mua thử 1 con tương đối về và bảo họ là cần đem cá về VN, họ sẽ làm và hướng dẫn bạn 1 cách cụ thể thui hà...hi..hi.. thiệt đó!

3. pzeter

pzeter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hì !!! Bác King_Fish nói như vậy thì ai mà chả nói được !!!
    Em nghĩ chắc người ta chuyển về bằng một cách đặc biệt nào đó , VD như cho em nó một phòng " vip " có đầy đủ hỗ trợ cho em nó . Nhưng một điều phải khăng định rằng tất nhiên là phí vận chuyển em nó sẽ rất cao đó nha !!!! ( nhưng như bác lahua_trang đã nói họ là những bạc đại gia thì ngại chi )

4. Rilu

Rilu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    thế không phải xách tay theo đường hàng không hả các bác????

5. lahua_trang

Thích đã nhận:
    1
    cháu chỉ thắc mắc là trong khoảng thời gian lâu như thế mà cá vẫn sống ư ? như khoảng thời gian từ VN đến Mỹ ( nửa vòng tráu đất chứ có ít gì ) hãy hướng dẫn kĩ hơn về cách chuẩn bị cho cá đi du lịch cách cho ăn trước khi vận chuyển ra sao ? cho cá vào bịch như thế nào ? o_xy ra sao ? hay phải nhờ đến các tiệm cá có tiếng tăm như phượng hoàng la hán , thập bát la hán , mong các bác giúp cháu ạ

6. BANGTUYET

BANGTUYET Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    xuất cá đi Mỹ chỉ có thể bằng đường hàng không mà thôi . trước tiên bạn cần xin 2 cái giấy phép 1 của cục thú y 1 của cục bảo vệ nguồn lợi thủy sản (vụ giấy phép này phê lắm !!!) còn việc còn lại thì đơn giản thôi ,tùy thời gian vận chuyển chuyến hàng lâu hay mau ( hãng hàng không cho biết ) mà bạn đóng ôxy và nước nhiều hay ít (bạn có thể tìm kiếm thông tin này trên mạng ) để tiết kiệm phí vận chuyển ( thường tính bằng trọng lượng hoặc thể tích thùng hàng ) còn không thì bạn cứ đóng nhiều nước và ôxy vào cho chắc cú và bạn nhớ cho cá nhịn đói một ngày trở lên và lấy nước đóng bao cùng hồ đang nuôi cá nhé

7. lahua_trang

Thích đã nhận:
    1
    cám ơn chị BANG TUYEN rất nhiều , em sẽ lưu ý nhiều hơn nữa , nhưng em nghe nói nếu mà vận chuyển ko có giấy tờ qua bên đó họ mà bắt đc thì phạt mấy ngàn chứ có ít gì đâu ^^

8. pzeter

pzeter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Vận chuyển cá mà không có giấy phép tính theo bộ luật hình sự điều CC2008 ban hành ngày 17 tháng 6 năm 2008 có nói rõ ràng rằng : ( Đối với những hành vi cố tình "nhưng không cố ý " vận chuyển cá mà không có giấy thông hành thì phạt 50 triệu VND cùng với đó bạn phải bóc lịch 12 tháng ) Hì Hì !!!!