Mồi cây Đức Trọng.

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi bichha, 10/5/11.

1. bichha

bichha Active Member

Thích đã nhận:
    366
    Có con mồi cây anh em coi cho vui
    Đầu chào mào, chân sóng dao, vẩy rồng
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Last edited: 10/5/11
  2. tuanchim

tuanchim Guest

chim bác nhìn đẹp quá, em nó được bao nhiêu tuổi lồng rồi bác, thành tích bắt bổi của em ấy thế nào hả bác.cái lồng rất đặc trưng của vùng Đức Trọng, lưới mắt cáo ở đáy lồng và ở mặt tiền nữa.

3. thanhleduong

thanhleduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    423
    Em này quá đẹp luôn bác ạ. Chưa bao giờ thấy chú mồi nào đẹp như vậy.

nguoidaugio and cudat like this.
  4. zmaxtil

zmaxtil Member

Thích đã nhận:
    39
    Lưới như vầy bù cắt nào thọt chân vào đc,nhìn rất an toàn,cả lưới xung quanh cũng đan rất khít nữa. Chim đẹp quá bác ơi

nguoidaugio thích bài này.
  5. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Hà hà em thấy hình rùi nên em sửa lại. Chim đẹp quá

Last edited: 11/5/11
  6. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    con này đẹp quá....chắc nó già hơn tuổi gaccu...hehehe
    ...hình như bác sài ngôn ngữ gà đá thì phải
    ...

7. nguoidaugio

nguoidaugio Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,984
    Bác ở Lâm đồng chứ nếu gần em em sẽ cho con thổ già của em thử sức xem sao.... Coi ai già hơn chứ ko phải đấu nha.

8. trung_sgtvt

trung_sgtvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    477
    Hình như con này minh găp rồi thì phải, đây có phải là con "Thác đổ" không bác?

9. bichha

bichha Active Member

Thích đã nhận:
    366
    Mình đưa em này lên, anh em coi cho vui thôi. Còn chuyện hay, dở, đẹp, xấu, non hay già thì tùy theo trình độ nhận xét và cảm nhận của mỗi người vì 9 người thì 10 ý mà. Mình xin không có ý kiến vì dù sao nó vẫn là con mối cưng của mình mà.
    Trân trọng

---------- Post added at 04:22 PM ---------- Previous post was at 04:20 PM ----------

Con "Thác đổ" bán về Phan Thiết 7 chai rồi bạn ơi. Chủ của nó đang xin chuộc lại mà chưa được

10. baoanh92

baoanh92 Active Member

Thích đã nhận:
    96
    con này chắc tuổi còn cao hơn tuổi em bây giờ nữa hihihihi

CUGAYBINHDINH and nguoidaugio like this.
  11. bichha

bichha Active Member

Thích đã nhận:
    366
    Còn đây là con mồi cây cườm cao gián quy lưng của ông anh gần nhà
    [​IMG][​IMG][​IMG]

12. Nhớ Rừng

Nhớ Rừng Member

Thích đã nhận:
    59
    Trời ơi, con này nhìn kinh khủng quá, hix hix hix. Không bít có phải tại góc chụp ko mà sao em thấy đầu nó hơi bằng bằng.

13. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    Ông này cho coi mà không cho nói ...có khác gì ...ngứa cấm gãi, chơi mà cấm rên.................hehehehehe....za65y show hàng cho AE thèm chơi hả....hehehe

14. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Bác này sưu tầm toàn hàng độc không àh, em cũng nghe danh bác lâu mà chưa có dịp ghé bác chơi. dưới này có anh bạn cũng hay đi oánh độ với mấy bác trên ấy, nghe kể chim các bác chơi rất đẳng cấp. khi nào có dịp xuống bảo lộc chơi, em dẫn các bác đi gác chim trận. chim vùng đức trọng hầu chư đóng cặp chân màu cà rốt nhứ thế, " ko phải chim già đấu đó các bác nha" nhưng nước gù và bài bản đầy đủ và dư gù. nếu vùng bảo lộc mồi chiến ko thể nhiều và so sánh được với mồi đức trọng vì các cao thủ và tuổi nghề ae trên ấy vũng vàng hơn...ae bảo lộc như em cần học hỏi và lĩnh hội ở các bác rất nhiều đó...hi vọng sẽ có dịp ae giao lưu một chuyến. đợt rồi đám cưới anh bạn mà phải đi dalat 3 ngày nên ko tham dự đám cưới được, nghe anh bạn kể có nguyên một ben gác cu đức trọng xuống tham dự mà tiếc wá ko gặp.

Last edited: 12/5/11
  15. bichha

bichha Active Member

Thích đã nhận:
    366
    Cám ơn chú Thiện Bảo Lộc. Con liên hoàn cườm, sao rồi đi rừng được chưa. Hôm nào lên chú Tùng thì đi ngang ghé anh chơi giao lưu tí cho vui.
    Thân

16. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    con ý nó gù người quá, ra rừng chịu chơi nhưng tiếng ko hạp bổi nên em đưa cho anh bạn chơi sa lông rồi, cảm ơn bác nhiều nhé đã nhường lại nó cho em. hóa ra ae ta lại gặp nhau trên này, có nghe nói về bác mà chưa gặp. nghe chú Tùng nói bác có mấy con bổi lỡ tuyệt chiêu mà chưa cho ae chiêm ngưỡng. con cườm cao của bác hồi trước mà đổi con liên cườm đó phải ko? con ấy hơi khó chơi phải ko bác. bác chịu săn hàng độc ấy chứ...trên ấy còn 1 con bổi liên cườm nữa ko biết ae nào đang cầm? con ấy mới là hay bác àh. bữa nào có dịp sẽ ghé bác làm ly cà phê , ngồi tám cu co cho vui. trước có bắt của bác Hạnh cặp mồi thổ 3 chai hiện con thổ bầu ông chú cơ quan nuôi gù rất khá nhưng nhát. con thổ đồng gù cà lăm thì hiện đưa cho bác cùng chơi cu ngoài hà nội, nó chơi okê ...con đồng kèm nhiều của Bác Minh thì hiện bác Gáccu đang nuôi đó...chim các bác tuyển đạt tiêu chuẩn rồi, tuy có điều cặp chân thì em chưa kết lắm nhưng bù qua cấn lại là đủ bản lĩnh làm mồi . trên đó bác thấy ae nào có con mồi chân tím cấp mình to mà chơi dạt bổi, càng dạt bổi càng tốt có gì alô em nha. em thích mấy món ấy, chơi mới đã...chứ ae trên ấy chơi kiểu gu mồi hiền, nhường qua nhường lại rồi cũng bắt bổi nhưng bắt như thế ko đủ ắp phê. cứ phải chơi dạt bổi...giờ em đang cầm 3 con mồi chơi dạt bổi, muốn kiếm thêm con nữa cho đủ 2 cặp luôn.

Last edited: 12/5/11
    hhhnam, kienkhanhhoa, bdbird and 9 others like this.
  17. CuCườmBổi

CuCườmBổi Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,771
    Con "Thác đổ" đã được về lại với chủ cũ ở Đức Trọng hơn 3 tháng nay rồi Bác!

18. bichha

bichha Active Member

Thích đã nhận:
    366
    Lồng đồng lõi thép mặt tiền lưới thép sản phẩm của vùng Tân Hội Đức Trọng anh em coi cho vui
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

---------- Post added at 09:07 PM ---------- Previous post was at 08:56 PM ----------

À cái dụ này hơi khó kiếm. Nhưng hôm nào chú ghé qua anh. Đưa chú đi coi con này. Thổ pha sấm. Cách đây khoảng 3 năm mua lại của ông Hạnh Định An la 1 con bổi. Nhưng giờ nó lên mồi chơi giữ lắm nước ngoài đủ, nước trong dư. Chơi 3h vẫn còn kèm đều. Chú cứ lên coi được thì múc giá cũng mềm thôi. Thằng đệ của anh đang cầm con đó mà nó chê là chơi giữ quá tạt hết chim, đi mà không có tỉ số nên nó chê

---------- Post added at 09:08 PM ---------- Previous post was at 09:07 PM ----------

Vậy là con thác đỗ về lại với thằng Khang rồi mình không biết có gì cảm ơn bạn

19. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Bác cho em cái số phone nha, em nghe tới pha sấm là mê tít lên lại chơi dạt bổi nữa càng đã...đúng sở thích của em luôn. ông hạnh lựa chim cũng dữ dằn lắm đó, thấy ổng cà tửng nhưng nhìn mấy con bổi ông lựa biết kinh nghiệm cũng khá vũng vàng. vậy tuần sau em ghé anh nha, tuần này phải đi sg và đám cưới chủ nhật tuần sau em lên. đa số chim trên ấy chơi dạt bổi xuống đây,mấy con mồi ấy đi bắt bổi mới được bổi hay, chứ chim hiền thì bắt nhiều nhưng khi gặp chim hay đứng chỉa lông...chơi lơi vơi ngay.

---------- Post added at 08:28 AM ---------- Previous post was at 08:02 AM ----------

hiện tại em cầm 6 con mồi và một lớp bổi mới khá hài lòng, sau này ko biết sẽ tuyển thêm nữa ko nhưng tạm ưng ý với những chú bổi đang nuôi. giờ thì em có 2 con đã nổi hẳn chỉ cần bắt bổi vài con là chai...tiếng tốt, bài bản, nhẹ sào và rất nhiều gù. mấy hôm nay nó nổi nó gù miết, mừng, vui và rất tự tin. 2 con bổi rất lỳ đòn, dạn ngừoi như mồi chai và rất chuẩn ko bao giờ chòi lồng hay lội bội...hì hì lâu lâu khoe cùng các.

Last edited: 13/5/11
  20. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Wa cái lụp quen quá, cái lụp này có đặc điểm là lên lưới rất dễ và gọn.......bác có quen ai tên là Điển làm lụp cu không bác?

Last edited: 13/5/11