Mồi cây mới

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi loirung, 30/10/12.

1. loirung

loirung Member

Thích đã nhận:
    119
    em có 02 chú mồi cây nhờ các cao thủ đánh giá giúp xem có cơm cháo gì không
    đây là em thứ nhất

và đây là em thứ 2

Last edited by a moderator: 4/11/12
  2. Đảng Cu

Đảng Cu Cu gáy ABV Hà nội - Đăklăk

Thích đã nhận:
    7,743
    Có 2 tấm hình chụp không rõ thì đánh giá kiểu gì cụ?
    Thêm cái cờ líp nữa cho đủ bộ đi!

Cucusamtho, PHIOMON and NHAT DUY TH like this.
  3. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Em thì thấy rõ nhưng chẳng biết đánh giá bác ạ!!!

4. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    theo em cháo con thứ hai...con thứ nhất để tuy hơi bị nhiều thịt hehe nhưng thui chim hay ráng nhịn thui

5. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
    hì, đã mồi thì xách ra rừng làm vài kèo thì cụ loirung còn ...rành hơn anh em trên đây, nhìn tận mắt, sờ tận tay, cơm hay cháo do cụ quyết chứ có gì khó, hihi

Con thứ 2 chắc ...cháo được, hihi. Con này theo em: chậm sào, không sát bổi, yếu gù .... nhiêu đó đủ cháo chưa ta ....hihi. Nếu con thứ 1 mà cụ chê thì con thứ 2 thịt là chắc chắn, hihihi chém đại

Last edited: 4/11/12
  6. trungkienmcsa

trungkienmcsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,930
    phán bừa cho vui nhé. con thứ nhất thổ pha. cứng gù. lì lợm có thừa nhưng nóng chim. em này thế nào chơi cũng có lúc chòi lồng cho coi.
    em thứ 2: thổ tiếng khá tốt. bài bản khá. theo quan điểm của riêng em thì cho dù em thứ 2 có lức hơi chứng nhưng sẽ là em bắt được chim hay nhiều hơn em thứ nhất.
    rỗi thời gian nên phán bừa không đúng bác cứ nả đạn nhé!

Last edited: 4/11/12
    tdj_phan, PHIOMON, proton and 3 others like this.
  7. Dalatcucu

Dalatcucu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    350
    Con thứ nhất chơi rất bền chim tuy có hơi chậm so với con thứ 2. Con thứ 2 về sau có thể là bỏ bổi giửa chừng sau 2,3 sạc gù chém vài lời cho vui nếu ko đúng mong các Bác bỏ qua.

NHAT DUY TH and PHIOMON like this.
  8. Em mới chơi phán 1 phát xem sao
    E thứ nhất : Lên rừng
    E thứ 2 : Vào thung , cả 2e làm vài kèo là bác chủ biết ngay. Chém ẩu em té :laughing::laughing::laughing::laughing::laughing:

9. loirung

loirung Member

Thích đã nhận:
    119
    cảm ơn các bác đã cho ý kiến, mong các bác cứ chém thoải mái vào vi em cũng mới chơi thôi. em thứ nhất mới tuyển được 1 tháng, hôm chủ nhật rồi lên rừng gặp bổi nó gù sạc đầu, sau đó là thúc cho đến khi bổi nhảy luôn, quan sát thì thấy chú này có vẻ thích "hip hop" các bác ạ. em thư 2 mới được 7 tháng tuổi lồng mới bắt được khoảng 15 bổi thôi, gù một sạc khoảng 5 đến 6 tiếng nhưng hay gù, nhiều khi đang gù với bổi lại gáy gọi, thúc nói chung là búa xúa em cũng không hiểu như thế nào nữa. Không biết tương lai 02 chú thế nào mong các bác cho ý kiến tiếp nhé. bừa nào em up clip dể các bác xem chơi

kienkhanhhoa and NHAT DUY TH like this.
  10. tdj_phan

tdj_phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,654
    Bác thèm thịt thì lấy con thứ hai đi bắt chim mà ăn bác ạ...con thứ hai sát bổi vô cùng...ko tin bác cứ hỏi chủ nó !thân bác..!

---------- Post added at 08:48 PM ---------- Previous post was at 08:33 PM ----------

như vậy là em hơi chậm chân rồi...con thứ hai là nó sát bổi lém đó...tiếng thổ hơi pha đồng nó rất hợp chim bác đánh chung thế nào chim cũng về nó chứ ko về con thứ nhất nếu treo gần nhau...nhưng nó có hạn chế là nó chơi ko bền chim chỉ vài mùa là xuống chuyển qua thúc,nhịp yếu gù...muốn tuyển chim hay bác cứ chọn con bổi nào có cái đầu của con thứ nhất và cái mình bộ chân của con thứ hai màu lông hai con pha lại thì ok với bác chăm phần chăm...!

vanthaohotel and NHAT DUY TH like this.