Mới chơi cá cảnh mong các Bro góp ý !

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi linhpjico, 9/3/12.

1. linhpjico

linhpjico New Member

Thích đã nhận:
    1
    Tình hình là em mới tập tành chơi cá cảnh,mong các Bro góp ý giúp em xem là bể cá nhà em thế đã ổn chưa ?thừa và thiếu gi ? Nên và kô nên gì ? Xin chân thành cảm ơn.
    [video]http://youtu.be/CAAQSZDURlE[/video]

phu_tan thích bài này.
  2. phuquyen

phuquyen Member

Thích đã nhận:
    1
    bể đẹp đấy nhưng góp ý tí nên bỏ bi màu vào cho có màu sắc hơn chứ để zay nhạt nhòa qá
    Cho hỏi lunz cá chép bạn mau nhiu zay

3. lieukhanh

lieukhanh Active Member

Thích đã nhận:
    3
    con hạc của bạn đầu to we' nhìn đã thiệt. Ở Cần Thơ mình tìm hoài ko thấy chỗ nào bạn hạc đẹp hết. COn hạc đó bạn mua nhiu?

4. hidalgo

hidalgo Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn có iem lan thọ trắng y chang iem của mình lun ^^! trước kia mình nuôi chung cá vàng với mấy loại cá nhỏ như hồng tử kỳ,trân châu thì thấy tụi nó rỉa cá vàng mà mình thấy trong bể của bạn iem đỉnh hồng cũng bị rỉa hay sao ý.bạn để ý coi sao ^^

5. meinLiebling

meinLiebling Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    show dzum bác
    [video=youtube;CAAQSZDURlE]http://www.youtube.com/watch?v=CAAQSZDURlE[/video]

Nếu bác tiếp tục nuôi cá vàng thì nên bỏ sỏi đi, chỉ nên để nền trống thôi. Bọn cá vàng này ị nhìu lắm, phân sẽ đọng lại ở dưới sỏi, làm ô nhiễm nước. Về lọc, cái lọc kia ko ổn, ko hiệu quả với bọn cá vàng này.
    Mh nhìn cái bể có vẻ nhỏ, nên bác có thể dùng lọc thác. Bên trong lọc thác bác cho thêm sứ lọc hoặc nham thạch là okie