Mới chơi cá gặp rắc rối

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi trantheanh, 24/6/08.

1. trantheanh

trantheanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Thứ nhất: trong hồ cá tự dưng xuất hiện mấy con bọ nhỏ hơn đấu tăm cứ chạy vòng vòng trong hồ nhìn rất ngứa mắt, mà khi vớt chúng ra nhìn kĩ chúng lại có cả cánh(theo mình nghĩ có lẽ là rận nước).Mình đã làm đủ cách:thay nước, vớt thủ công nhưng vẫn không hết.mong các bạn chỉ cách diệt chúng giúp mình
    Thứ hai:mấy hôm trước mình sơ ý không đậy nắp hồ thế là em nó phóng ra ngoài rớt ngay cái rổ sáu cái vảy tróc ra, nhưng hiện tại em nó vẫn khỏe, vậy cho mình hỏi sau này mấy cái váy đó có mọc lại nữa không

2. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    thứ nhất:nước bạn bị nhiễm bẩn nên mới sinh bọ tùm lum,sau này bạn sẽ còn gặp nhiều loài bọ lung tung nữa,mình đã từng gặp rồi,cách chữa là bạn cần làm một bộ lọc thật tốt cho em nó,còn muốn diệt đám bọ đó thì bạn mua cá mồi thả vào cho nó ăn
    Thứ hai:mọc lại

3. cá vàng

cá vàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Bạn cứ yên tâm . Bị rớt vẩy không sao cả đâu nó mọc lại mấy hồi còn cái vụ bọ thì em không biết vì chưa gặp lần nào cả .Theo em nghĩ thì chắc là bỏ muối vào,cắm sưởi,và thay nước 25% liên tục đến khi hết .
    Chúc bạn thành công !!!