Mới chơi học hỏi kinh nghiệm !

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi BigFish, 6/1/06.

1. BigFish

BigFish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới tập chơi HLH nên mua thử mấy con này để lấy kinh nghiệm,giá rẻ lắm 10000-15000/1 con,theo các bạn nhận xét thì thuộc loại gì và tương lai màu sắc,đầu thế nào ? Mình định nếu tụi này ko có tương lai thì sẽ kiếm 1 em Hoàng Kim bột hay cá nhỏ(cho đỡ mắc tiền) về nuôi,các bạn có thể cho mình biết nơi nào bán Hoàng Kim và giá khoảng bao nhiêu ko ? cảm ơn các bạn nhiều.
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]

2. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bạn ơi cá của bạn là rồng đỏ,nhưng là cá việt nam đó,nên nó mới có màu đen xì như thế,nhưng bạn mói chơi nên mua mấy con này là được rồi.Nếu bạn muốn nuôi cá xịn hơn thì liện hệ mình nha 8202543 mình có mấy có khoảng 20 con cá châu đẹp lắm

3. BigFish

Thích đã nhận:
    0
    Hic,mình gửi bài mấy hôm mà hôm nay mới thấy up lên,hôm qua mình vừa mua 1 chú Red Syno 80k và 1 chú Red Monkey 40k ở tiệm Kim Liên trên đường Lý Chính Thắng.May là lúc mua tình cờ gặp 1 bạn khá rành chọn giúp( bạn cũng trên diễn đàn này nhưng mình ko biết nick) hi vọng chúng sẽ lớn nhanh.mà sao ở Kim Liên bán King Kamfa giá 100k mà ở ngay gần nhà mình lại bán đến 250k lận ?

4. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nói chung nếu bác mới chơi thì nuôi mấy con này cũng được,chủ yếu là lấy kinh nghiệm.rùi mai mốt nuôi cá đẹp sau.

5. Duyfish

Duyfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chà đúng đó nuôi chơi để biết cách chăm sóc , sẵn chịu khó đi coi cá nhiều để phân biệt dc giống loại sau này chơi cá xịn

6. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu bạn mới chơi thì tốt nhất đừng dính vào mấy con KING KAMFA.Mỗi nơi nói 1 giá...nhưng theo mình biết giá đúng của mấy con KING KAMFA cá bột như ngón tay út thì phải 400 trở lên...còn lại đa số là họ trộn châu vào bán .

7. BigFish

Thích đã nhận:
    0
    Oạch, may là mình chưa mua.Cái con Red Monkey của mình mới bằng đầu ngón tay cái đã bắt nạt con Red Syno ( bằng 1/2 red monkey ). Có cần phải tách chúng ra ko hả các bạn ? Mà con Red Syno của mình hôm nay ị phân màu trắng,có phải nó bị bệnh gì ko các bạn ?

Last edited: 9/1/06
  8. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Theo mình, bạn nên ngăn chúng ra thì hợp lý hơn, bảo toàn sinh mệnh cho chúng, bọn này hay đánh nhau lắm. Còn nó ị phân bình thường thì không có vấn đề gì, màu sắc là do thức ăn là nhiều. Bạn nên chú ý cá bị nấm (đốm nhỏ li ti trên mình và vây cá) để trị sớm. Bệnh này cá rất hay bị (nhất là cá mới mua về). Chúc bạn thành công.

9. nguyenluongbang

nguyenluongbang New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình hoàn toàn tán thành ý kiến các bạn, mới chơi đừng ham lao vào mấy em đắt giá phải thử với mấy em thường trước. Mình cũng mới chơi, được một anh trên diễn đàn này chỉ cho đấy, cứ chơi châu trước chắc chắn không sợ lỗ.

10. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá bạn đen quá , bạn đừng nên mua nhưng chú rẽ tiền như vậy vì rất tốn mồi với lại 1 thời gian sau nhìn cá là chán rồi. Nếu muốn chơi bạn nên mua 1 con thật đáng để chăm sóc nó . Thân
    X-MEN BÓ TAY SAO ĐƯỢC

11. blackman

blackman Active Member

Thích đã nhận:
    14
    sao bạn lại nuôi hết chung một hồ vậy.Mới tập chơi cá thì lựa con cá xịn chơi luôn cho đỡ tốn công sức nuôi dưỡng.Mấy con Rồng Đỏ đó nuôi cỡ thêm hai tháng nữa sẽ thấy đẹp.Cho ăn nhiều tép sẽ có được bụng đỏ và cũng hơi đẹp.Nhưng khi lớn châu sẽ mờ dần.Chúc bạn chơi cá lên tay.

12. cuong_2485

cuong_2485 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @nguyenluongbang : bạn ơi chơi cá thì tại sao lại sợ lỗ cơ chứ.Mua con này mình nuôi không đẹp thì cũng được kinh nghiệm mà.
    @bigfish : mới chơi thì bạn nên chọn những loại vừa túi tiền mình là được roài.Chưa có kinh nghiệm thì đừng nên nuôi những con đẹp đắt tiền làm gì.Rủi mà nó chết thì vừa phí tiền vừa uổng con cá đẹp.Nhưng mình khuyên bạn nên nuôi riêng mỗi em một hồ hoặc ngăn ra.Nuôi chung thế thì chúng cắn nhau đến chết đấy bạn ạ.Chúc bạn sẽ nuôi được những chú cá vừa ý.

Nicolai Nhaquaidep

13. cuongphat

cuongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    nếu đã nuôi thì nên chọn những con la hán đẹp nuôi,đừng nuôi những con xấu tốn công hao mòi thi hối hận .nếu sợ mua lầm cá thì tìm đến những ai quen trên Diễn Dàn để mua làm quen giá hưu nghị thì tốt nhất.Chúc bạn mua được cá đẹp nuôi

14. BigFish

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn các bạn rất nhiều,mình đã bắt được 3 chú,red monkey , red syno và kim mã lưu mới bắt của PhamHoang.Con bé nhất mới bằng đầu ngón tay út,con lớn nhất gần bằng 2 ngón tay đang lên màu rất xung.Để hôm nào mình pót hình lên các bạn đánh giá nhé.

15. tuankiet6776

tuankiet6776 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy bác cho hỏi tí , hiện giờ có cách nào cho cá ăn không rớt màu không ? vì mình có 1 con king kamfa cực đẹp nhưng 1 tuần nay nó rớt màu , giờ không biết làm cách nào đây , xin chỉ giáo , cám ơn

16. ailk

ailk New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình mới mua được một con hlh nhưng nó rất lạ,toàn thân nó chỉ một màu xanh dương,châu thì từ đầu đên đuôi rất đều và đẹp lắm,kỳ dưới của nó thật dài(hơn cả đuôi)mình mua của một em bé trên đường nên không biết xuất xứ.có người nói cha mẹ nó là king+kim cương nhưng vì nó bị biến đổi gen không biết có đúng không?vây mình có thể lấy nó để tạo thêm một giống mơi nửa được không?mong các bạncó nhiều kinh nghiệm chỉ dùm.cảm ơn nhiều