Mới chơi khoen hỏi kinh nghiệm

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi metal, 8/4/08.

1. metal

metal Member

Thích đã nhận:
    4
    minh moi choi khoen ở nha chỉ nuôi than lủa họa mi thôi.tuần trước lại nhà bạn chơi,thấy ông anh thằng bạn nuôi con khoen vàng líu giật đuôi xòe cánh hay quá.nên mình thích ,cho mình hỏi nuôi khoen nên chọn khoen vàng hay khoen xanh ,loại nào hót hay hơn? khi mua làm sao phân biệt trống mái,nếu nó không líu.nuôi có khó không? mấy cao thủ chơi khoen xin chỉ dùm.

2. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    hầu hết những vấn đề của bạn cần hỏi đều có ở diễn đàn rồi, còn nuôi khuyên líu thì ko khó chỉ cần biết cách, cách thì trong diễn đàn cũng có rồi. những chủ đề như của bạn nên ra thường thì ko có ai trả lời đâu, mới vào bạn nên chịu khó đọc.

3. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Nghe mô tả : thấy ông anh thằng bạn nuôi con khoen vàng líu giật đuôi xòe cánh
    nghe Pro quá

4. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Trả lời bạn thế này: Khoen xanh hót hay hơn, nhưng thuần khó hơn, > Nếu bạn mới học nuôi nên chọn chim thuộc, còn nếu chim bổi thì hơi mất t chút xíu. Nuôi thì rât dế, bạn cho ăn hoa quả và sâu tươi, cám, > cách làm cám bạn xem trên topic chim khuyên rất nhièu , chịu khó đọc nhé, cả phân biệt trống mái nữa , 100% in 1 đó! Chúc vui!

5. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    phải công nhân chơi hoạ mi rất hay vì hoạ mi kêu siêng và giọng thì miễn chê luôn nhưng mỗi loài chim có một giọng hót riêng,cái hay riêng.riêng ý kiến của tui là nuôi khoen là hay nhất