mới chơi nên chưa biết.

Thảo luận trong 'CHIM CHÍCH CHÒE' bắt đầu bởi nhoc con, 14/8/08.

1. nhoc con

nhoc con Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    cho mình hỏi chim mà đá bị thua nhưng về nhà vẫn hót rất xung vậy chim có bị sao ko? nếu như vậy thì khi nào mới có thể dợt chim lại nữa.giúp mình với:crying:

2. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Chim của bạn nuôi lâu chưa? Đi đá thua nhưng về vẫn hót là chuyện bình thường. Mình có một con đưa lên đá chơi với bố vợ do con của mình non hơn bị con kia đánh chạy te tua treo lồng ra xa lúc sau vẫn dít và chuyện kinh lắm nhưng ko hót xổng như ở nhà.
    Nếu là chim non thì bạn đừng tham đá với những con già vì chỉ được khoảng vài phút là chim của mình chạy ngay. Không phải chạy vì thua đâu mà chạy vì chưa có độ lì lúc sau áp lồng nó vẫn đá tiếp nhưng thời gian đá ko lâu bằng những con già. Nếu là chim non (2 -3 mùa) thì chẳng cần om đâu chi ăn nhiều đồ tươi nhất là thịt lợn hay bò đều được nhưng đừng thái để cả miếng cho nó tự xé và cũng có thể đem nó đi dượt được ngay sau khoảng vài tuần. Vấn đề là sức khỏe con chim của bạn thế nào. Nó bị đá đau đến mức nào? Còn về vẫn hót thì chắc nó ko vấn đề lắm đâu cứ yên tâm để già già chim đi đá hay hơn (thường chim non đi đá rất hay chạy ngay nhưng cũng đá lại được ngay).

3. nhoc con

nhoc con Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    chim của mình là chim bổi lên đó bạn.nói chung la đá lâu lắm khoảng 25 phút ah.mình thấy nó cũng ko bị gì hết chỉ bị mất ít lông ở đầu thôi ( hic.xót quá ).mà nếu mình đi dợt liền có sao ko vậy bạn.về nhà nó vẫn hót xổng bình thường ah.

4. lethanhanbd

lethanhanbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    chắc không vấn đề gì đâu bạn có để 2 tuần sau đem ra dợt được rồi ,nhưng để xa xa ra nhe bạn ,mà không nên đá nhiều làm nó quen thói đá khó đấu lắm

5. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Nếu thế thì chim của bạn ko vấn đề gì đâu đêm đi dượt ngay được mà chẳng cần đến hai tuần đâu. Nhưng như lethanhanbd có nói đấy bạn phải treo xa các lồng khác chứ đùng để gần. Ko phải sợ nó bị đè đâu mà sợ nó đang căng phi sang đá các con kia thì bể đầu như chơi.

cuỏngauxnh thích bài này.