Mới chơi nuôi gà nhờ anh em chia sẻ chút kinh nghiệm

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi vo_danh, 10/5/12.

1. vo_danh

vo_danh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    Vấn đề là gà em bị ké(dưới gần đít),đối với các anh em chắc nó chỉ là chuyện nhỏ,nhưng em thì mới nuôi gà cựa thôi à...nên ko biết phải làm sao hix!có tham khảo qua là phải cắt mổ nó ra,nhưng em ko biết phải mổ như thế nào..mỗ ngay cục ké hay mổ ra ngoài cục ké ạ...vì đọc qua có thấy nếu làm ko đúng nó sẽ mọc lại #:-Smong các anh em có ai nghé qua topic chỉ dùm em chút kinh nghiệm với...lồi ra nguyên cục mài cứng cứng như vậy là ké đã già chưa hay phải đợi thêm ạ?anh em xem hình rồi chỉ giúp dùm em,chân thành cám ơn toàn thể anh em trong diễn đàn mình nhiều lắm

2. vuong.bh.dn

vuong.bh.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,045
    mổ sao cũng đc miễn là lấy đc hết cục ké ra là đc , nhưng đợi ké khô rồi mổ nha, ko thì thả lang 1 thời gian rồi ké tự rụng ah

3. vo_danh

Thích đã nhận:
    205
    cám ơn bạn,trước khi mổ mình có cần kéo miếng mài ké đen đen đó ra ko,hôm qua kéo nhẹ nhẹ thử thấy nó cứng quá?hình cục ké của mình như vậy là đã khô chưa vậy bạn...hix hix sáng nay cầm vô con gà thấy hình như cục ké nó sưng lên to hơn chút rồi ko biết có phải vì hôm qua mình chạm vào nó nhiều quá ko nữa,chán thiệt nhờ thằng bạn mổ mà nó cứ hẹn hoài,cầm vô con gà đụng đụng cục ké hoài khó chiu qua mấy bác ơi...rầu dễ sợ :(,nếu anh em nào có hình minh hoạ mổ ké cho em xin đường link với nha!Thân

Last edited: 11/5/12
  4. vuong.bh.dn

vuong.bh.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,045
    cứ mổ đại đi bạn ko chết gà đc đâu mà sợ , mình cũng mới mổ 1 lần ah chẳng ai chỉ hết mổ đại luôn, hjjjjjjjj, cứ lấy dao lam rạch ra rồi lấy nhíp gắp ra

5. liemtien

liemtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    99
    nói chung ké là máu tụ nếu lúc đá xong anh vệ sinh vết thương sạch sẽ thì không bị nhưng nêu không thì bị kéde693 nó tụ thành cục rồi mổ thôi

6. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    lấy tăm cạy lớp mài ở ngoài rồi dùng tay bóp nhẹ là nó lòi ra ngoài là xong. ké có chút xíu mà đừng lo lắng nhiều.

7. vo_danh

Thích đã nhận:
    205
    Chân thành cám ơn anh em đã chỉ dẫn,chắc phải làm liều 1 phen quá,em chi lo nó mọc lại ko thôi và khi nào mới được coi là ké đã khô(có nghe nói ké gì gì đó mổ bậy sẻ hư ga)....thôi thì để bửa nào đẹp trời làm liều 1 lân cho có kinh nghiệm vậy gà win3 cũng hay nhưng có 900 mấy gram...hy vọng mổ xong nó ko nhát luôn,em ghét nhất gà nhát con cự con ko hic.....chân thành cám ơn các anh đã chia sẽ