Mới chơi thủy sinh cần giúp đỡ

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi sonlehong, 8/9/10.

1. sonlehong

sonlehong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,235
    e mới tham gia dd cũng nhờ tình yêu cây cỏ thiên nhiên và bộ môn thủy sinh này cũng rất tâm huyết với một tác phẩm đầu tay
    la người đã từng uốn cây sửa kiểng làm tiểu cảnh non bộ núi đồi như ở thủy sinh thì mình thấy khó hơn rât nhìu
    phải kết hợp nhiều yếu tố cây đá lũa
    nhìu khi sắp thử lũa đá ngoài rùi nhìn rất đẹp nhưng khi phối cây vào thì nhìn tổng thể ko hợp nên rất mong các lão làng chia sẽ kinh nghiệm .mình cũng có bể rong 1,8.43.60 nhưng chỉ là cây bình thường
    giờ mún làm bễ thủy sinh đúng nghĩa là một tác phẩm nghệ thuât kick1 thước bể;80.40.60 các pác cho hỏi ae nào ở HN có bít chỗ bán rong rêu ko hoặc ae nào dư cho mình xin một ít
    rất mong sự giúp đỡ tận tình và chia sẽ kinh nghiệm ko thích thương mại hóa các bạn nhé

2. nguyenhuudanh

nguyenhuudanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    Mình nghĩ, trước tiên thì bạn phải nắm rõ cách duy trì một bể thủy sinh trước đã, 1 bể thủy sinh đầu tay sẽ giúp bạn có rất nhiều kinh nghiệm, thủy sinh không chỉ bao gồm cách bố trí các vật liệu sao cho đẹp, mà quan trọng hơn là phải duy trì được một môi trường mà cây và các sinh vật bên trong sống được một cách khỏe mạnh. Có rất nhiều trường phái thủy sinh bạn có thể theo đuổi, mỗi trường phái có những đặc điểm riêng, hay đơn thuần thì bạn làm theo sở thích, tất cả là tùy bạn, quan trọng nhất là mình thích bể do mình làm.

3. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Ở HN hả, bấm vào chữ ký của mình để vào CLB Cá Đĩa Thủy Sinh Hà Nội mà chơi, đúng theo tiêu chí mà bạn cần: có người chia sẻ kinh nghiệm và kg thương mại hóa.

mini thích bài này.