Mồi của người bạn, nghe được không các bác?

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi eibdalat, 29/3/14.

1. eibdalat

eibdalat Active Member

Thích đã nhận:
    191
  2. banchu

banchu Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    7,978
    Chim tốt, nước hay, tiếng tốt, to con... Khá
    Nhưng nói ra thì sợ bác buồn, những em mà làm ở nhà vũ bảo như thế này tôi ít tin tưởng lắm bác ợ.
    Thứ nhất; không có chim tự dưng làm thế này khi bác quay phim thì khả năng chim khách rất cao, cũng có thể là chim quá thuần.
    Thứ hai; thường là con làm lao phanh như vậy thì dễ xa cầu mấy cánh. Vì chim gáy mồi thường là "nước ngoài dào dạt nước trong ít đạt" !
    Lời thật mất lòng, chắc bác giận tôi dữ lắm, nếu bác có một vài clip em nó với bổi... lúc ấy hy vọng tôi nổ sai.

Thân,

khach la, tdj_phan, Thu HY and 26 others like this.
  3. chimcudaklak

chimcudaklak Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,837
    bác Khôi chỉ được cái nói đúng.............................

4. eibdalat

eibdalat Active Member

Thích đã nhận:
    191
    Cám ơn các bác đã cho em mở tầm mắt. Cho e 2 ý kiến:
    1/ Thứ nhất: Con chim này yếu gù thật. Ra rừng 2 chỉ thấy nó gù có 2 đến 3 hơi là chủ chim đi nhặt chim bổi rồi.
    2/ Thứ hai: Em biết, Các bác biết, nhiều người biết con chim này yếu gù, yếu nước hậu. Nhưng em bí mật cho các bác điều này. Số người mê còn chim này, mong được làm chủ con chim này nhiều hơn số ngươì biết con chim này yêú gù đó các bác.
    Có gì nói sai các bác cứ cho em nhận gạch đá nhé.

5. minhtrithanhtra

minhtrithanhtra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,623
    Chào bạn, con này đã được các cu thủ ra giá chưa bạn, nó vẫn nằm ở chủ cũ hoặc về với ai rồi, đề nghị bạn cho biết thêm thông tin, càng nhiều càng tốt! xin cảm ơn.

6. dinhba

dinhba Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,992
    bác này thì chuyên hóng kinh mâm nào cũng thấy , con chim này tui biết của ai luôn nhìn là biết trên núi tại thấy nich ebidalat biết liền haaa

7. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    cu hay mà bác banchu chê buồn quá:crying:...cu em ở nhà ngủ lấy sức ra đồng bay như người nhện mà còn dc em cưng, ai chê em chém te tua luôn=))

8. eibdalat

eibdalat Active Member

Thích đã nhận:
    191
    Chào chú MinhTri. Chú hỏi con xin trả lời những gì mắt thấy, tai nghe và tay sờ được không chú?
    Con này gáy giọng thổ pha. Không hậu lở, chiêu khoảng 30 tiếng không hậu thì có 1 tiếng có hậu, bài bản thì như trên clip. Hiện nay đang nằm trong tay một thằng chủ điên điên khùng khùng, chơi chim mồi không phải vì bắt được chim bổi mà chỉ vì thứ giống như bác Hoàng ĐL nói: "ƯNG CÁI Í".
    Mới tập tẹ chơi chim cu, con chỉ biết trả lời chú đến như vậy thôi ạ. Chào chú, chúc chú sức khỏe.

---------- Post added at 01:01 PM ---------- Previous post was at 12:58 PM ----------

Chào bác. Bác cũng chỉ được cái nói đúng. Bạn bè chơi chim, thầy chơi chim của em có dạy một câu mà đến giờ em vẫn chưa hiểu hết. CHIM TÌM NGƯỜI CHỨ NGƯỜI KHÔNG TÌM ĐƯỢC CHIM. CHIM HAY NẰM TRONG TAY NGƯỜI TÀI.
    Chào bác.

---------- Post added at 01:03 PM ---------- Previous post was at 01:01 PM ----------

Bác này chỉ được cái hay. Nhìn chim là biết của ai, nhìn nick là biết trên núi. Thật đáng khâm phục.

Last edited: 31/3/14
  9. đồngAK

đồngAK Hội trưởng cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    19,307
    Bác này cũng hay thật, vì bác đăng bài hỏi thì anh em góp ý chân tình vậy mà bác đáp lại....con chim thường ở nhà bài bản, ra rừng bài bản dày bao nhiêu thì chim vào tàn gù yếu bấy nhiêu. Chỉ có tỉ lệ rất thấp chim được cả tiền lẫn hậu. Còn chuyện nó bắt bổi nhanh trong một vài tràng gù là chuyện của nó may bổi, chứ k hề liên quan đến sự bền bỉ ở con chim ở gù hậu. Ở chỗ tôi có con chim bài bản rất dày và không gù bổi về chỉ tìm đường nhảy lụp. Có đôi lời trao đổi cùng anh em.

Thu HY, ThắngLD, thobau and 12 others like this.
  10. eibdalat

eibdalat Active Member

Thích đã nhận:
    191
    Oh, Vậy là em đã sai. Thành thật xin lỗi các bác.
    Đúng là "Lời thật mất lòng, Tức giận mất khôn".
    P/S: Đính chính lại là em không đăng bài để hỏi mà chỉ muốn đưa lên cho các bác thưởng thức. Tiêu đề em viết rất rõ đó bác.

11. Huanpham

Huanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,744
    Trời đất...không biết trên này có bao nhiêu Bác được liệt vào dạng này đây nữa.....chơi vậy bị gọi là điên điên khùng khùng nè trời.
    Potay rồi.
    Em là Em xin chào thua bác này.....cho lên bàn thờ thắp nhang luôn.

Last edited: 31/3/14
  12. dinhba

dinhba Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,992
    dể òm có gì mà khâm với trả phục hả bác thấy nich bác trên Đà Lạt đoán mò ấy ah haa mà e nghe mấy đại ca e cũng nói con này yếu gù mà e thì nghe biết vậy chứ nhìn thì chỉ thèm nấu cháo là ngon nhất haaa

13. Đồng _ đen

Đồng _ đen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,217
    Con chim này nếu như mình dài hơn chút nữa cộng thêm mấy tiêu chí nữa thì lực gù của em nó khá mạnh , tuy nhiên do mình ngắn cộng thêm bài bản dày khiến em nó sẽ hụt hơi về cuối khi gặp những em bổi trận, nhây và già gù . Nếu bắt những con chim tơ chưa cạ lồng thì bắt sẽ mau . Còn gặp những em bổi trận e rằng khó .

14. Một Cành Mai

Một Cành Mai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    842
    Chim tốt đấy anh, bài bản vậy là khá rồi, bắt chim nhanh và tốc độ, tuy nhiên con này chân cườm thiếu và cánh hơi hở lưng thành ra nước hậu có thiếu thiếu chút, bù lại với cái tính già mồm và nhây thì nó bù lại nhược điểm là yếu hậu. trước tôi cũng mê bài bản kiểu này nhưng giờ không chơi nữa nó chơi lâu cũng nhàm và nhanh chán bác ah. tôi giờ lại mê mấy con cứ mở miệng là mổ gù cái đã, cứ phải gù từ ngoài vô trong, từ trong ra ngoài gù tới lê lết thì thôi. bài bản thì tôi không quan trọng lắm, nên chim mồi của tôi chẳng con nào có tý bài bản nào cả. trước giờ đây là lần đầu tôi thấy con này kèm ác liệt, ước gì mồi tôi cũng được như thế thì quá tuyệt.

15. eibdalat

eibdalat Active Member

Thích đã nhận:
    191
    Sau nhiều ngày mong đợi, hôm qua, Giỗ tổ Hùng Vương, xin phép vợ, tranh thu em mượn con mồi này đi rừng. Kết quả ngoài mong đợi, sáng 01 em, chiều 01 em. Cám ơn các bác đã xem nhé.
    Em số 1.
    Em số 2.

16. alibapamiss

alibapamiss Member

Thích đã nhận:
    84
    zù là cao nhân đến đâu cũng không thể đoán chính sác được hết..tôi nghỉ vậy..chim hay hay k thì chỉ có chơi mới có thể cảm nhận và thấu hiểu được hết con chim..tôi cảm thấy con này cho 8đ ..nếu ra rừng k hay ở nhà nghe cũng phê.

17. CuMoiSaiGon

CuMoiSaiGon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    780
    Em đấu giá con này 8tr nếu bao đánh. Chim kèm bản năng này em nghĩ hiếm.

18. CuMoiSaiGon

Thích đã nhận:
    780
    Hôm qua đi Phú Sơn gần Nam cát tiên với chú Hai, anh Vũ, anh Hùng cũng đón một anh trên Dalat xuóng mang mồi bài bản xuống ko biết có phải con này ko nhỉ. Có linh tính

ancugay, minhtrithanhtra and eibdalat like this.
  19. eibdalat

eibdalat Active Member

Thích đã nhận:
    191
    Không phải bác ạh. Chắc là chim giống chim thôi bác. Thế bác có xúc nó không?

minhtrithanhtra, ancugay and thobau like this.
  20. CuMoiSaiGon

Thích đã nhận:
    780
    Hj. Chim mồi người ta cưng quá trời nên hỏi thì xấu hổ. Nhưng em cũng nói khéo, hi vọng đam mê sẽ được thỏa ước nguyện. Anh em Dalat em gặp vài người mang cu xuống sài gòn toàn bài bản va rất hay. E nể và thèm. Các anh trên đấy cũng có niềm đam mê bất tận khi OK ngại quãng đường 2 chiều là 7-800km, xuống đây để đánh cu. Người ta đam mê vậy sao em dám ... Chúc các anh trên Dalat có nhiều mồi hay để tiếp tục đam mê của mình