Mồi đất Đồng khao và những khoảnh khắc bắt cây

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi Đồng _ đen, 27/4/12.

1. Đồng _ đen

Đồng _ đen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,217
    Xin chào tất cả các bác trên diễn đàn , Lâu lắm rồi em mới có dịp pót mấy tấm hình mà lâu nay em chụp mà ko thể đưa lên diễn đàn các bác chém gió tý nhé

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:30 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:29 PM ----------

mackimvinh, trict75, soncucu and 23 others like this.
  2. Đồng _ đen

Thích đã nhận:
    6,217
    Đây là em bổi mà Đồng khao bắt cây . hôm đó quên ko kịp chụp khi trận chiến kết thúc . hình ảnh em nó khi về nhà , ko có lồng nên nhốt tạm vào lồng bẫy

Các bác chém gió tý coi , xem nước non bài bản thế nào . em nó khi dính bẫy bị tụt hết cả lông đuôi

Đây là tù binh mới hôm thứ tư đã khuất phục bởi Đồng Khao

đây là em bổi khác cũng bị khuất phục bởi Đồng khao

Và đây là một em đồng cũng bắt hôm thứ tư 25/4/2012

các bác thưởng thức món trái cây này nhé . không biết là quả gì

Last edited: 27/4/12
  3. Thu HY

Thu HY Hội trưởng cu Hưng Yên

Thích đã nhận:
    6,409
    Vừa phải thôi Long ơi...
    Thiện dạo này gác kiếm, Long làm tới luôn hả. Chả mấy cao nguyên còn toàn bổi xấu hà...
    Bổi gì mà nhìn ngực cứ như em cháu mới đi mỹ viện về... ác thật.
    Chúc mừng.

4. hienduong

hienduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    hjhjhj, ngực tròn như 2 trái đào tiên ý? hjhj

5. Cu Gáy Tuyên

Cu Gáy Tuyên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,363
    Bổi bác bắt được đẹp quá. Em cũng đã có mấy chú bổi đầu tay nhưng nhìn chung không được đẹp lắm. Chúc mừng bác!

6. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    con này là con nào mà hôm qua anh qua không thấy, dấu chỗ nào đó. còn con thổ thì tuần này vô bắt rồi chuyển con bể lên dalạt cho chú Tùng gởi ra cho bác Dũng.

7. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    3/4 này 3 anh em em đi mà túm được có 1 con bác ạ, tiếc là không đem theo máy, trận đấu em chỉ biết dùng có 1 từ là phê thôi, con bổi gáy giọng đồng vang như đúc trong phòng kín ấy bác, bao gù, nhìn từ đầu đến chân chắc ai cũng đoán là giọng thổ. Nó có bộ chân em chưa thấy bao giờ, cứ đốm trắng đốm đen như hạt đậu mắt cua, như hạt bắp rang bị cháy ấy, móng cũng nửa trắng nửa đen như vậy. các bác cho hỏi cái chân như thế có nói lên điều ghì không ạ?

8. Thu HY

Thu HY Hội trưởng cu Hưng Yên

Thích đã nhận:
    6,409
    Kiệt tác của mồi cây rồi còn gì phải không bác Thức.
    Mà bác dẫn dụ hay quá ha. Bác chụp vài kiểu em nó đi cho anh-em được ChiêmNgưỡng.
    Thân,

9. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    hè, hiện tại ông bạn trong nhóm đang nuôi bác ạ, nó te tua quá, để cuối tuần về em chụp mấy kiểu bác nhé

hungvcb and Thu HY like this.
  10. Đồng _ đen

Thích đã nhận:
    6,217
    Kỳ này úp anh khó quá các bác , gửi có mấy tấm hình thui mà gửi hoài mà ko được chán ghê

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:07 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:06 PM ----------

http://upanh.com/uploaded/ không biết mấy tấm ảnh có nằm trong này ko nữa

hungvcb thích bài này.
  11. Hai viet

Hai viet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,466
    Chào cháu Long ,
    Lâu quá mới vào ĐD được , chúc mừng cháu có con bỗi đẹp , cho bác hai chém gió tí nhá con Đồng khao không đẹp bằng em bỗi , em bỗi đẹp toàn diện , cườm rất là sát bỗi , chân nâu to đạt tiêu chuãn em mồi , mõ khõi chê , tầm tốt , mắt có thần , bộ ngực độn dữ quá , cứ tưỡng mới ỡ trong viện ra ??? hihihi .. nhớ cất kỹ , bác khen rồi coi chừng cụ Thiện chôm mất , nói thì nói vậy chứ bác vẫn thích em Đồng khao hơn , gì tiếng đông khao hơi khó tìm , rừng dễ đá hơn , nhìn mặt đồng khao giống cu đồ̀ng bằng quá , nghe nói em nầy chơi được ba bố̀n vai gì đó phãi không ( đi bẹo , gác trần , gác chụp , kiêm gác lục nữa ??? ) bác thích nhất là khi bỗi không nhãy , em liền xây đuôi ra mặt lục , thế là khó em nào thoát khõi túi rút cũa Long , he he he cố mà tập em bỗi lên mồi , có điều kiện cho bác hai mượn gác vài kèo cho đỡ ghiền .
    Thân ....Hai Việt

hungvcb, hoan-nc, camnampvt and 12 others like this.
  12. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    àh thì ra là con đồng Đambri, sao chụp lên đây nhìn nó đẹp mà sau 3 tháng ở nhà chú, hôm Cn anh qua mà nhìn em nó phát kính " xấu bà cố", chú xài hao bổi quá, thôi mai anh qua bê nó về nhà nuôi cho đỡ ghiền vì giờ cũng rảnh. con đồng vườn chàm anh tặng cho anh Châu rồi thành ra anh chẳng có bổi nào ưng ý cả. còn con mỏ đinh thôi chú có thích thì anh cho chú, chú chuyển con này và con lộc Quang qua cho anh chơi cho đủ 1 cặp , hi sau này có cho anh anh cũng chẳng thèm lấy của chú con nào nữa. dù sao thì em nó về tay anh nó vẫn đẹp giai hơn bên nhà chú, nhìn mấy em bổi ở nhà chú giống nha nhà tù "Guantanamo" giam cầm những nhân tài mà chẳng bao giờ thấy mặt trời buổi sáng là gì.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:27 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:22 AM ----------
    Bác Hai lại cứ xí tố con, con có chôm đâu thì lâu lâu qua cưỡng bức chú ấy 1-2 con thôi, giờ con cũng ko thích nuôi nhiều 1-2 con là đủ, con cũng đang kiếm 1 con bổi như con đồng khao mà khó quá, nó cứ như mò kim đấy biển, núi rừng cao nguyên rộng lớn thênh thang mò mỏi mòn cũng ko thể tìm ra được 1 con như con đồng khao vùng bến tre như của bác thật là tệ thiệt.
    Con đồng khao và sấm đồng lên đây vũng lập nhiều chiến công cho con. mồi của bác đúng đẳng cấp, chẳng biết nhận xét gì thêm. thành ra giờ cứ theo tiêu chuẩn như của bác là con lùa hết về nhà con, rồi sẽ sàng lọc sau.

Cái con bổi trên Avata của bác nhìn quy cườm, mặt mỏ kinh thiệt, bác mới bê ở đâu về đó.

hungvcb, nguyenhai, PHIOMON and 4 others like this.
  13. Đồng _ đen

Thích đã nhận:
    6,217
    Chào Bác Hai ! Lâu rồi không gặp bác và gia đình đều khỏe cả chứ bác ? . Cảm ơn bác đã chém tý gió hi hi hi . con bổi đó cũng được được thôi bác . đâu bằng con Đồng khao của bác được . em nó cũng là tù binh của Đồng khao đó bác. được cái cặp mắt bất kể ngày hay đêm , lúc nào cũng vậy bác à . càng ngày càng đỏ hơn . được cái gù củng ác , nó gù phải gần nửa tiếng con mới bắt được đó bác
    Khi bắt được mừng quá chạy ra vồ thế là dzộng mông xuống đất về đau cả tuần bác ạh .được cái chim Đambri con nào nhìn cũng mướt cả , ko như mấy vùng khác bắt về lông lá xụi lơ àh. Bác cho cháu gửi lời hỏi thăm và lời chúc sức khỏe đến Bác gái nhé . cháu cảm ơn bác nhé

hungvcb, PHIOMON, cucuom and 3 others like this.
  14. Đồng _ đen

Thích đã nhận:
    6,217
    những tù binh của Đồng khaocác bác xem nhé :
    Và dây là món trái cây lạ :

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:25 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:17 PM ----------

Thêm hình ảnh mồi đất Đồng khao các bác nhận xét nhé

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:28 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:25 PM ----------

Và đây là hình ảnh Em mồi lỡ :cườm đen . các bác chém gió thoải mái nha.

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:35 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:28 PM ----------

Đây nữa một hình ảnh chú chim tơ , các bác xem có gì đó khác biệt ko nhé

15. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    trời toàn là bổi thịt k hà ức nhiều thịt thế thì làm món gì chả ngon hở bác keke...con hình thứ 3 tiếng sấm đồng hay gì bác con này ức ó nè keke kèm chết người luôn...con chim tơ bác nuôi chi tặng em cho rùi:x:x
    con đồng khao của bác em kết nhất cái mỏ chỉ mỏ và cặp mắt sát thủ..khó thấy thật mong là em nuôi cu vài năm nữa có một chú khá khá như mấy chú bổi của bác..gu bác giống gu em rùi hihi hay cở nào phải có nước hậu rùi hả tính

Last edited: 5/5/12
  16. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    con cu to là con cu mỏ đỏ đó, em vụt cả cha lẫn con hô hô tưong dạo này cu trắng, liên cuom mỏ đo, bạch đề gian cánh....hậu 3 hậu 4 em cầm hết rồi. nói túm lại một điều, cái gì lạ là cái đồ chơi kiểng thui. làm sao mà bác biết nưoc hậu cứng, mấy con bổi của chú ấy em bảo thịt dần đi cho bớt, nuôi làm gì mà cả đàn cả đám cho chật nhà. chú ấy chỉ có 3 con thui mà chú ấy cho đi mât 2 con rồi. cho nên em bảo chú ấy thịt bớt đi, chim hay cho hết rồi nuôi làm chi mấy con xụi lơ.

17. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    ui vậy có phải cha nó ở ngay hình trên phải không bác keke, gáy tiếng còi kim hay kim còi ..chim đẹp mã mà bộ qui này thì nổi nhanh lắm nhưng em vẩn khoái em số 3 kèm dữ k bác.

thanhchim, hungvcb and Thu HY like this.
  18. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Đợt trước xách con đồng khao đi chơi ghé anh bạn cũng cứng nghề về cu gáy, anh bạn nhìn con đồng khao phán chắc yếu gù, anh bạn hỏi nó gù liên tục được 15 phút là cùng. em cười bảo làm gì tới, ông khoe chim ổng gù sát thủ , gù cà tiếng ôi sợ qua. thế là bảo cho chim em bửa nhau với chim anh 1 chút cho vui, con đầu 10 phút chòi lịp, ông chạy vào bê con thứ 2 ra khoảng 5 phút leo thượng lên mặt lụp. em ghét cái thái độ bảo anh còn con nào bê ra luôn một thể, con nào của em nó yếu gù chút nhưng phải chấp 3 con mồi của anh mới đủ làm nó phê. từ đó về sau thấy ông bạn xụi lơ em luôn, híc chim hay mất bạn.

19. nguyenhai

nguyenhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    532
    toàn chim đẹp thế mà bác thịt phí thế mong các bác có chim nhượng lại cho em 1 con em làm con chim mồi. 1 lời thỉnh cầu chân thành

thanhchim, PHIOMON and hungvcb like this.
  20. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    Bác Long ui, em đồng pha kim đây ah, bác chém nhẹ tay giúp em nhé. bác dạo này phá rừng quá đấy nhé, hôm nào em báo kiểm lâm bắt bác cho coi....

Các bác cứ phang tẹt.

---------- Post added at 07:00 PM ---------- Previous post was at 06:58 PM ----------

Nguyên văn bởi cucucu
    con cu to là con cu mỏ đỏ đó, em vụt cả cha lẫn con hô hô tưong dạo này cu trắng, liên cuom mỏ đo, bạch đề gian cánh....hậu 3 hậu 4 em cầm hết rồi. nói túm lại một điều, cái gì lạ là cái đồ chơi kiểng thui. làm sao mà bác biết nưoc hậu cứng, mấy con bổi của chú ấy em bảo thịt dần đi cho bớt, nuôi làm gì mà cả đàn cả đám cho chật nhà. chú ấy chỉ có 3 con thui mà chú ấy cho đi mât 2 con rồi. cho nên em bảo chú ấy thịt bớt đi, chim hay cho hết rồi nuôi làm chi mấy con xụi lơ.

Bác ấy cho đi đâu vậy bác Thiện ui......hahaha...........