mới được cho cặp cá dĩa.ai biết nó thuộc loại nào chỉ giúp

Thảo luận trong 'CÁ ĐĨA - DISCUS' bắt đầu bởi nicholas_1083, 31/3/08.

1. nicholas_1083

nicholas_1083 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    mấy hôm nay mình được một người tặng cho cặp cá dĩa này.vì từ trước tới nay đây là lần đầu nuôi cá dĩa,nên không biết nó thuộc loại nào.ai biết có thể nói cho mình biết là nó thuộc loại nào không ? con mà có rằn ri thân có nhiều đốm li ti màu đen.con còn lại thì màu nhợt nhạt nhưng ở kì thì thấy có lên màu.chỉ dùm mình cách nuôi và con màu nhạt đó nuôi có lên màu không ? sáng giờ tìm hiểu trên đây khá nhiều nhưng cũng chưa rõ lắm.thank to all !

2. danghuy

danghuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hai con trên là bồ câu rắn , hai con dưới có thể là redwhite nhưng không hoàn hảo vì nó còn qua nhỏ , thân

3. nicholas_1083

nicholas_1083 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    cảm ơn bạn nhiều nhưng con ở dưới bên ngoài nó cũng cỡ con ở trên đó chứ hok có nhỏ đâu.để mình ráng đọc mấy bài cá dĩa nữa coi sao.thank !

4. QT.HUNGA

QT.HUNGA Member

Thích đã nhận:
    1
    Haicon cá trên là Bồ câu thường bạn ơi . Hai con duới có thể là Bồ câu nhưng bi. chai rồi Hai con mắt to quá so với thân

5. myhanhartist

myhanhartist Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    cá mới được cho nên bạn cần chăm sóc kỹ một tý cho nó quen. con bồ câu của bạn bị tiêu đen nhiều quá! có thể chủ cũ của nó chăm sóc chưa kỹ hay sao ấy! bạn ncứu trên dđ về thức ăn, nước... để cải thiện màu sắc của cá nhe! chúc bạn sẽ có đôi cá đẹp.

6. viettrung

viettrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thấy bác nuôi cá Dĩa chung với cá khác thì phải, theo mình cca1 dĩa rất yếu nên ko nên nuôi chung với loài cá khác bác ơi.

7. tuanchiper

tuanchiper Member

Thích đã nhận:
    0
    đây là cá đĩa thuộc loại nào thì mình không biết.Nhưng bạn nên cho nó ăn thức ăn thịt đông lạnh ý.Nó xẽ giúp cá khỏe và lên màu nhanh.Mỗi ngày cho nó ăn một bữa nhw vậy