Mồi hay, đánh được hàng độc, AE ngó tý !

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi hoangmobi, 1/6/11.

1. hoangmobi

hoangmobi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    807
    http://www.youtube.com/watch?v=TJjXKX1uLsM

Bày binh bố trận, máy quay pro cực chuẩn, hy vọng có clip đẹp AE thưởng thức ai ngờ...!

Bồi về gần chung cây thì hàng độc này đến phá, mồi hay cực, bổi về là nhặng cả lên, ché ché liên tù tỳ, hàng độc về cũng ché nhưng khi dính lưới ko sáp ra nhổ long và phát hoảng - Đúng là hàng độc ! Tiếc wa' !

PS: Có trận khác hay sẽ Up bù dzậy ! :laughing:

shinijaha, hoan-nc, huebinh and 15 others like this.
  2. ducnhien

ducnhien Member

Thích đã nhận:
    7
    Chúc mừng bạn nhé.Clip này có lẽ là độc nhất trên diến đàn này.

luanptc thích bài này.
  3. huynhlengoctien

huynhlengoctien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    133
    Chim dính là con gì vậy bạn? Mình không thấy rõ lắm.

4. neuvaisau

neuvaisau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,505
    con sao tò mò ý mà. có phải chào mào đâu kekee
    chúc bác lần sau bẫy cm được cm nhá

5. coduong

coduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    231
    em tưởng được bông mơ hay bạch tạng
    ai ngờ được con sáo đá
    đúng là độc

BinhLaocai thích bài này.
  6. hathach

hathach Well-Known Member

Thích đã nhận:
    935
    giọng chào mào của bác chán quá ra giọng đôi toàn bị gãy nhưng giọng chéc của em này phải nói là kinh hoàng, với giọng chéc này chim bác dữ quá rất khó bắt bổi, chúc bác chú mồi dữ.

7. hoangmobi

hoangmobi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    807
    Sáng sớm mới treo xý bổi về liền, ức wa' gãy giọng chứ bình thường kéo giọng đôi tốt mừ !

8. nbthanh88

nbthanh88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    trời con của nợ j nhảy vào lồng bẫy e nhìn mãi k ra, dù sao cg chuc mừng bắc bẫy đc chim :))

9. nguyenvuhiep

nguyenvuhiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    bẫy được con sáo đá nhà ai sổng rùi bác à có lẽ nó nhìn thấy cám của chào mào nên chẳng suy nghĩ ji :))

simson and BinhLaocai like this.
  10. bird.bluesky

bird.bluesky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    vậy là trúng độc !!!
    >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>50 kí tự

11. simson

simson Member

Thích đã nhận:
    25
    thứ 7 vừa rồi e cũng đi bay chim chưa mồi bao giờ.3 tiếng đồng hồ buổi trưa ngồi nhìn nó đấu.chim nhà không lại được nhưng cuối cùng mái ngoài kích chim trống vẫn lao vào.hihi.mấy hôm nữa up ảnh mong các bác nhận xét giúp!

12. dongnc

dongnc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Lần sau đi bẫy bác nhớ mang theo ít than hoa (than để nướng chả) và ít gia vị nữa, phòng gặp trường hợp như trên là bác có bữa trưa tại rừng =)) Lại có thêm năng lượng để chiều bẫy tiếp ;)
    Chúc mừng bác có Clip độc!

13. Tuệ

Tuệ Guest

bác bẫy được con sáo đá rồi , độc nhất vô nhị đó ......................

14. mechimmc

mechimmc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    291
    em cũng rất thích đi bẫy chim nói chung,trong đó có chào mào. em có một chú chim mộc mới bẫy được hôm 27/7 (em gọi nó là con thương binh liệt sĩ) chú này em và mấy anh em bẫy gần chục ngày mới bắt được. khi bẫy được em nó về nhà em cũng vào cám bình thường như những chú chim bổi khác,nhưng các bác biết thế nào không. được khoảng 5 ngày đã có hiện tượng chim rất sung nên em đã thử mang con mồi lại để cạnh chú chim mộc đó. (từ lúc mộc vào lồng em thấy rất ngoan không có hiện tượng thúc lồng, đảm bảo chim rừng vì khu vực em đánh cách xa nơi có người sinh sống khoảng 3km đường rừng) mới có mấy ngày mà chim mộc đã dám đấu lại với chim mồi với thái độ rất tốt. hình như trời cũng không bạc đãi em các bác ạ.khi bẫy được em chim này mấy hôm sau em bị sổng mất chim mồi (đã từng bị sổng và bị bắt lại nên giờ khôn rồi không nhảy lồng bẫy nữa thế là mất em chim mồi) em có sở thích bẫy chim (mi, đa đa, than.chào mào) nên giờ không có chào mào để đi rừng bẫy chơi.em đành liều đưa em 27/7 vào lồng bẫy để ép làm chim mồi.khi vào lồng bẫy cũng như trước kia ở lồng rộng em nó rất ngoan không phá nên lông lá vẫn ngon lành. em mang lên đúng nơi em đã bẫy được em nó.(ở đó có vợ nó và là nơi nó đã thống lĩnh một thời gian dài) các bác biết không ngoài sức tưởng tượng của em vừa mở áo lồng ra nó nhận ra nơi này trước kia là nhà của nó.em chưa kip treo lồng lên để dượt chim thì em nó chơi toàn giọng đấu vừa to vừa gắt y như ngày trước còn ở rừng.vừa gọi được mấy câu thì có chim ngoài đáp lại. dự tính ban dầu của em là mang em nó ra rừng để tập dượt thôi nên cũng không mang theo sào để treo chim lên cao được.nhưng em nó chơi thế này mà không kiếm chổ nào để giương lưới bẫy và tìm cành thế đẹp thì hơi phí. sau vài phút em cũng tìm được một cành cách mặt đất khoảng 1m. em vừa treo mồi lên thì chim ngoài đã đứng cạnh lồng mồi (mộc dở)chim ngoài lại cặp với con vợ nó ngày trước nên nó càng hăng hơn (rất tiếc không có điều kiện quay vi deo cho các bác thưởng thức )tiếng chóe và giọng đấu tuôn ra liên hồi, rồi khi chim ngoài nhảy cạnh đó cũng chớp và giật cánh liên tục (không hề có thái độ sợ hay kém lửa chút nào )và không cần nói thêm các bác cũng biết kết quả thế nào. thu phục được em chim bổi đầu tiên sau khoảng 20 phút dọa dẫm. em rất vui và thật bất ngờ chú mộc lại chơi tốt như thế.bắt được bổi khi mới ở cùng em đúng 12 ngày.

RomeoOG and Hoàng ĐL like this.
  15. CoTichChim

CoTichChim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Em kết cái lồng bẫy nhưng chỗ em bán loại lồng 2 mặt ko,chẳng thấy loại lồng bẫy như vậy ở đâu cả!!!!!

---------- Post added at 05:00 PM ---------- Previous post was at 04:35 PM ----------

Hình như là cưỡng mà bác!!!! Thân !!!.....................

16. Tuyến - IT

Tuyến - IT Guest

mình cũng vài lần đi bẫy CM cũng đánh phải chim khác (ko phải là CM), mà là con Pạc Lố (Vẹt ngố) loại này nó thường đánh và đuổi CM, làm hỏng mất con CM đang tập làm mồi