Mồi lạ so với chủ cũ, xem clip giúp em!

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi dongthap, 12/11/14.

1. dongthap

dongthap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,667
    Tình hình là chú mồi mới nhận hôm trước, chủ củ 7 năm ở nhà không mở miệng, ra đồng thì khỏi chê! Nhưng về đội em 3 ngày ở nhà mở miệng thúc- bo kèm liên tục ra đòng thì êm ru, 3 kèo đầu trong 15 ngày bổi yếu chơi xa xa mồi, hôm nay, bổi mạnh miệng em cũng êm ru, và đến khi bổi rớt làm được vài hơi thì dính! Nhờ anh em nhận xét nhiệt tình giúp! Em cần thế nào để chăm em nó tốt hơn, ( đương nhiên là phải kiêng nhẩn)
    Clip bắt bổi
    [video=youtube;T3Rz7hTSmyU]http://www.youtube.com/watch?v=T3Rz7hTSmyU[/video]
    http://youtu.be/exngiAilMiE
    Clip ở nhà
    [video=youtube;exngiAilMiE]http://www.youtube.com/watch?v=exngiAilMiE[/video]
    http://youtu.be/T3Rz7hTSmyU
    Ảnh em nó !
    ---------- Bài viết thêm vào lúc 04:29 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:10 PM ----------
    Nếu clip xem trên đt không được , nhờ anh em seach tên" cu gay đồng tháp 012" và " cu gáy đồng tháp 013 giúp em!

Last edited by a moderator: 13/11/14
  2. Hoàng ĐL

Hoàng ĐL Super Moderators

Thích đã nhận:
    14,294
    Tôi đã cố hiện clip giúp bạn mà ko được.
    Bổi ở đâu mà lủ khủ như củ đậu vậy bạn?

3. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Em cảm ơn anh Hoàng! Lúc trước nhúng bình thường mà sao giờ vậy k biết!!!!!

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:15 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:07 AM ----------

Dạ em nó của ngày hôm nay ạ!!!![​IMG][​IMG][​IMG]

4. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    ở đâu mà cu nhiều như gà vậy ?

5. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Hihi! Ở đòng tháp đó anh ltdhong, hỏng biết sau đi cũng cả buổi hong nghe 1 tiếng gáy, đến đó sau đâu về nhiều dzử hong biết anh, dính k muốn ra bắt định đi lại tí dình thêm vài con mà vì k vô ,với lại cắm có 1 bộ giò 5 nên không dính nhiều được!!

6. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    ka ka dưới em là chít hít...vác lưới ra bờ hốt cái về nhà dc thì nuôi không thì cháo đậu xanh bá cháy=))...bữa nay nuôi cu bóng mượt quá nhe...có bí quyết gì anh trai khai cho ae nhờ với...

7. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Hihihi! Sư phụ còn hỏi nữa, chính nhờ 6 cóc, lúa, nước, đậu xanh, kê, bobo, ngô, khoáng mà sp chỉ em đó thôi, nhưng có điều kì quá sp ơi, ăn nhìn đẹp thiệt ở nhà chơi quá trời, mà sao ra rừng nó êm ru vậy .mới chết em! Huhuhu, sẳn tiện quí anh em cho bí quyết, sau mà người thì kêu chỉ lúa và nước rồi lâu lâu hả chăm tí ít, vì nhiều kê,....nóng chim,...ôi thôi, sau khó khăn quá nè!

8. nuat

nuat Member

Thích đã nhận:
    190
    A có hỏi chủ củ là em nó khi ra đồng thích chơi ở kèo nào, hay là bỏ em nó chổ nào cũng như chổ nấy.Tính nết em nó thế nào, fải hiểu rõ nó thì mình mới khai thác hết được điểm mạnh của em nó chứ.Mồi có em nào chơi giống em nào đâu

Last edited: 21/11/14
  9. CUGAYBINHDINH

CUGAYBINHDINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,084
    Mồi mới mua về có con chơi ngay có con bỏ chơi là bình thường nhưng cách tốt nhất là lúc đầu đừng ép nó.nuôi thời gian cho quen mình rồi mới thử,có con cũng mất cả năm đó bạn.khi tậu được con mồi hay mình kỹ lắm,đem gởi mấy con ở nhà ngay cả con bổi,mang nó về nuôi một mình một thời gian rồi mới mang mấy con kia về nhưng cả năm nó cũng không chơi,khó lắm không dễ đâu,nhiều con giống như con bổi nuôi riết chán quá bỏ luôn,không phải riêng mình mấy anh mấy chú chơi chung cũng bị.botay.cu cò đôi khi cũng hên xui nữa. hi...thân.

10. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Dạ hôm nay nó chơi lại rồi ạ, bắt 2 con tơ, chơi còn yếu, nhẹ nhàng, đang hy vọng và nghĩ nó chơi theo bổi, hiện em chăm rất tốt, căng, sắp tới mong gặp bổi cứng chơi hết minh, sẽ up clip nhờ quí anh xem giúp, dạ và có ý nhờ anh em biết chỉ giúp, cu mồi chơi theo bổi là sao ạ, em mới nghe chưa gặp, và hy vọng về em nó , hiện bổi non 2 ,3 con thì em nó thúc được 3 hơi, rớt xuống cũng gù nhẹ nhẹ 3 hơi, bổi non tới lui rồi dính, k biết vậy là thế nào, vì em mới mẻ quá abh em thokng cảm! Chân thành cảm ơn quí anh em!!!

11. motngaybinhyen

motngaybinhyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    726
    Chào bác dongthap ! Mùa này mồi mới xong lông nên chưa căn lửa với lại bổi rừng cũng chưa sung lắm nên khi giao đấu sẽ ko như ý mình, còn về mồi chơi theo bổi , theo em là mồi sẽ chơi theo nước của con bổi ví dụ như gặp con bổi chịu gù tay đôi thì mồi gù tay đôi, con bổi ko gù và chơi yếu thì mồi cũng chơi yếu, bổi nín mồi cũng nín luôn hihi ....
    Mồi bác mới mua có lẽ chưa hiểu được nết chơi của nó, bác thử đánh kèo thưa, sáng xem nó chơi thế nào, rồi thử thả kèo tối, rậm xem nó chơi thế nào. Đụng bổi về chuyền gù rồi xuống nó chơi thế nào... đụng bổi về tàn ko gáy gù rồi nhảy xuống nó chơi như thế nào, bổi xuống đất chịu đấu nó đâu ra sao, bổi rớt xuống im ru nó chơi ra sao, ....nghe bác kể có lẽ con mồi của bác dàn gù rước (hay dàn nạp) hơi bị yếu hi vọng nước gù hậu và đeo bám bổi tốt.
    Mồi đất phải có dàn gù rước (rước gần rước xa tùy con) khi đụng bổi xem, nghe mới phê, rước nạp càng mạnh càng phê ... Vài lời cùng bác chúc bác sớm hiểu tính nết con mồi của mình để phát huy hết điểm mạnh của nó. Thân !

12. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Chú Phong dạo này có làm đc kèo nào ra hồn kg? Anh đi cả sáng nay chẳng va em nào ra hồn cả! Chúc vui vẻ.

13. motngaybinhyen

Thích đã nhận:
    726
    Dạ ! Lúc này mấy ngày nghĩ thì em có việc nhà nên em cũng ít được đi, cũng cố gắng lắm tranh thủ buổi sáng chủ nhật mà ko có kèo nào ra hồn hết anh! Bổi chổ em chưa hăn chỉ gáy xa xa thôi, chắc độ cỡ giữa tháng 10 âl bổi sẽ sung hơn. Thân !

PHIOMON, hoctro_mechim and ancugay like this.
  14. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Thấy anh Phong dạo này vắng bóng ghê ! Bữa nào chim sung hú em với, rủ cu Hoàng chạy xuống Mang Thít làm mấy kèo cho vui. Hihi.

15. motngaybinhyen

Thích đã nhận:
    726
    Chào Bảo ! Khoảng độ giữa tháng 10 al đến tết Bảo thu sếp khi nào rảnh điện thoại rũ chú Hoàng làm chuyến xuống Vĩnh Long mình đi chiến một trận nha ! Thân !

PHIOMON, ancugay and hoctro_mechim like this.