Mới lên mồi.

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi dinhtkc, 13/10/13.

1. dinhtkc

dinhtkc Active Member

Thích đã nhận:
    190
    Hôm nay là một ngày đẹp trời tôi cùng bác puluong_TH hẹn nhau 5h30 sáng lên đường. khi chúng tôi xuất phát trời còn chưa sáng rõ, chúng tôi vượt qua quãng đường 8 km đến hiện trường thì trời cũng sáng rõ nhưng cái khổ là đi vào nghĩa địa tôi cũng ko thích lắm mà cũng hơi ngại. Nhưng rồi cuối cùng mồi cũng được treo lên sau một hồi gáy thì xuất hiện 3 chú bổi đứng gần lồng của bác puluong_TH nhưng chắc đang buồn ngủ nên chúng chỉ đứng xem mồi gáy mà củng chẳng thèm đả động gì đến 2 chú mồi đang cố gáy và thúc. sau 40 phút thấy hơi nản và cũng đến giờ bác puluong_Th về có việc.
    Sau khi đồng đội về tôi đinh sang huyện bên thử tìm thêm thung mới nhưng nghỉ hơi xa nên trở về cách nhà 3 km vào vào khu vườn mà cách đây 1,5 tháng tôi và bác lotaba bắt được 3 con. cũng chẳng hi vọng nhiều chủ yếu đi cho chim mồi có được không khí của trời đất. tôi tìm 10 phút thì chọn được cành thế cảm thấy ưng ý sau đó treo mồi và quay trở lại nha bác chủ nhà lam điéu thuốc lào cho sản khoái. ngồi đợi 1 lúc thấy chú mồi thúc dồn đoán chắc có chim tôi mon men ra ngồi nhưng củng không quan sát kỉ nhưng củng nghe mồi và chim ngoài đấu sau một hồi mồi và bổi thúc thì bắt đầu đấu gù tôi hi vọng tràn trề, được đợi 30 phút sau thấy mồi gù 2 hồi và tiếng thúc khác hơn mọi khi tôi rón rén ra xem thử thì thấy lưới đã sập tiếc quá nhưng nhìn kĩ hơn tôi reo lên ah 1 chú thổ khi nãy đã nằm trong lứoi rồi.

2. hahai

hahai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    608
    Chúc mừng bác đã chinh phục được chú bổi. Những điều không ngờ lại thành bất ngờ đúng không bác dinhtkc? Chia vui cùng bác!

3. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Chúc mừng bạn! Nếu có được mấy kiểu ảnh mồi và bổi thì sinh động hơn đó bạn. Chúc vui vẻ!

thientin dhtn, sanji, loc ct and 6 others like this.
  4. dinhtkc

dinhtkc Active Member

Thích đã nhận:
    190
    vài hình ảnh bắt bổi các bác xem cho vui

5. dinhtkc

dinhtkc Active Member

Thích đã nhận:
    190
    ảnh đây các bác

6. dinhtkc

dinhtkc Active Member

Thích đã nhận:
    190
    Hình ảnh bắt bổi của mồi chiến

motngaybinhyen and ancugay like this.
  7. dinhtkc

dinhtkc Active Member

Thích đã nhận:
    190
    các bác xem nhé.

ancugay thích bài này.
  8. dinhtkc

dinhtkc Active Member

Thích đã nhận:
    190
  9. tqt_hutech

tqt_hutech Member

Thích đã nhận:
    48
    chúc mừng bác, nhưng bác đánh kiểu này lỡ có cắt thì hối hận không kịp mất!

vanthieu, motngaybinhyen and ancugay like this.
  10. dinhtkc

dinhtkc Active Member

Thích đã nhận:
    190
    ảnh mồi và bổi . do ko co ai đi cùng nên ko chụp được kiểu nào của chủ nhân

dong_pham, vanthieu, sanji and 4 others like this.
  11. dinhtkc

dinhtkc Active Member

Thích đã nhận:
    190
    thế treo lồng

12. hahai

hahai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    608
    mới tập lên mồi mà đã bắt được bổi ngay. Chúc mừng bác nhé!

tuan_nd, PHIOMON, yeuchimgay and 2 others like this.
  13. HUNG CU GAY

HUNG CU GAY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    709
    Chim mồi của bác hay quá, mới nổi mà đã thành mồi chiến rồi. thật vui chúc mừng bạn.

14. dinhtkc

dinhtkc Active Member

Thích đã nhận:
    190
    ê
    sao bac noi the em treo trên cây cũng kin lăm đấy chứ đây là hình ảnh em hạ xuống rồi.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:25 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:21 PM ----------

cũng rèn luyện 2 tháng rồi bác ah. dạo này nó cũng cứng rồi treo mà có chim nó chơi cũng ko biết mệt mỏi đâu.Thực ra mồi này củng nhập khẩu được 6 chú rồi. trong đó co 1 chú bổi giọng kim 3 tiếng về nhà củng bắt đầu siêng gáy rồi ,3 thổ 1 hơi chạm đồng 1 chú rền , và 1 chú kim 5 tiếng sáo riều, trong đó chú thổ chạm đồng mình bắt được cách đay 1 tháng thấy căng đem đi rừng thử thế mà chiến luôn thật may mắn. do mấy hôm nay đang mưa nên chưa đem đi nhiều được mình củng đang hi vọng chú này chơi tốt để có thổ có kim chơi cho đã.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:28 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:25 PM ----------

cảm ơn bác em cũng phải mất mười mấy hôm đi cả buổi mà chẳng có gì chỉ mong cho mồi gáy thúc là mừng rồi. cuối cùng thì trời củng không phụ lòng em nên củng cho em 6 chú rồi chú vừa bắt được là chú thứ 6 đấy . dạo này chơi củng yên tâm rồi

15. hahai

hahai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    608
    Tự tay tập được bổi lên mồi thì còn gì bằng hả bác? Mà lại còn là mồi chiến nữa thì quá tuyệt. Một lần nữa chúc mừng bác! Em mê cu cũng là vì điều đó đấy bác ah. Em cũng có 1 chú bổi lỡ khá căng đang tập mồi, nhưng vì công việc bận quá nên cũng chỉ tập tại vườn nhà thôi "do vườn nhà trồng nhiều cây cổ thụ treo chim ra đó coi như là đi rừng vậy "

16. dinhtkc

dinhtkc Active Member

Thích đã nhận:
    190
    thực ra muốn nhanh lên mồi thì cũng phải kiên nhẫn lăm bác ah. đi tập mồi với anh em mọi người ai cũng bắt được bổi có mỗi mình cứ đi lại về nhiều lúc hơi nản nhưng bắt được em bổi rồi thì cũng xung lắm bác ah. tốt nhất tập chim phải ở nơi có bổi thì cũng nhanh thôi. chúc bác nhanh lên mồi

17. vstrieu

vstrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    331
    Chúc mừng bác!Chúc mừng bác!Chúc mừng bác!Chúc mừng bác!Chúc mừng bác!

18. dinhtkc

dinhtkc Active Member

Thích đã nhận:
    190
    chu boi nhap khau

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:55 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:53 PM ----------

các bac nhận xet gup em voi mói choi chua có nhiều kinh nghiệm lắm nên cân có các bác chỉ bảo thêm

19. hahai

hahai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    608
    lâu rồi không thấy bác dinhtkc viết ký sự nhỉ? Chắc các bác bận cv nên không gác cu nữa hay sao vậy?

ancugay thích bài này.
  20. Hảisbpc

Hảisbpc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    711
    chúc mừng bác vừa thu nạp thêm 1 em bổi nữa. mùa này mà bắt được bổi thì quả là không dễ tý nào bác nhỉ.
    Bác tranh thủ thời gian nhiều hơn nữa thì sẽ thu nạp được nhiều chú bổi hay và ưng ý để đưa lên diễn đàn cho anh em tăng lửa nhé bác hj. hj
    em đùa tý cho vui thôi. chúc bác gặp nhiều hạnh phúc trong cuộc sống và may mắn trong nghề gác cu bác nhé

Lamtich and ancugay like this.