Mồi Lỡ Của Bdbird

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi bdbird, 26/3/13.

1. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Duyên mẹ duyên con, và em bén duyên với em này.
    Năn nỉ gãy cả lưỡi, sa cầu nhịp cánh 1 thời gian cuối cúnu7fu5 cũng chào thua va nó về tay em.
    chỉ chụp được vài kiểu ảnh thôi, đang chờ lồng mới khi nào có lồng mới em sẽ chộp thêm vài kiểu trình lên khoe cả nhà.
    Hình nó đây ạ, các Bác xem có được không ạ:

2. ngưuca thíchcu

ngưuca thíchcu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,468
    cu đẹp quá bác bài vở sao mà bác phải sa cầu thế...em thấy khoái cái nết đeo đu của con này...đồng hay thổ vậy bác...bài bản có đủ mạnh về rút dồn...giống giống con đồng già của ô anh tặng em mà con em thì dồn k bằng dc cái gù ép mạnh, trở cũng tê tái...

Last edited: 26/3/13
  3. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Con này giọng đồng Bác ạ, tốt tiếng lắm, móc lên cây nghe nó chiêu là khoái rùi. nó làm em nhớ con Đồng Đất của em ngày xưa nên cố rước nó về.
    Con đồng ấy mà còn thì em úp hình nó lên Bác sẽ thấy nó trái với các lý thuyết về con mồi hết, ngực lép cườm le que vài hột thế mà dàn gù của nó nổi tiếng ở chỗ em đó Bác.
    Con này mới bắt lụp được 2 con thôi, vì sưfu em ít khi cho nó đánh lụp tiên phong mà chỉ cho nó đi làm Bẹo thôi, đợt này rước nó về nhịn ăn sắm cho nó cái lụp tập mồi cây luôn.

4. duongcuong

duongcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    834
    kết nhất quả này hihihihi 'rước nó về nhịn ăn', mê mẫn cu cò nhiều khi cũng mệt hihihihi nhưng kết rồi thì khó nói lắm tối ko ngủ được phải mua cho bằng được đó là cơn nghiện ko lời giải thích hihhi

tuan_nd, thanhnga_qc, ancugay and 3 others like this.
  5. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Vâng đúng như Bác nói đó.
    Không có cái ngu nào như cái ngu nào mà, cuối tuần thì ko chịu ở nhà nghỉ ngơi cafe cà fáo cho khoẻ lại alo túi bụi hẹn mấy ông bạn đi đánh cu rồi thì thao thức cả đêm mong trời mau sáng.
    Đi đánh thì nhịn đói, đày nắng mặt mũi đen sì sau 1 ngày hì hụi như con trâu, đến nỗi hôm sau gặp bạn gái nhân ko ra hehe, nhưng có ohải cứ đi là bắt được cu đâu nhưng vui, thấy cuộc sống này còn nhiều thứ bình dị mà hay lắm, buổi sáng xớm chạy xe trong bãi đánh cu hít thở khí trời trong sương xớm, ôi chao cuộc đời bỗng bình yên như tiếng con cu chiêu buổi sáng xớm vậy.

6. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    cấp mình hơi ngăn chút nhưng có cặp chân to và tím rịm, cặp mắt bặm trỡn, bộ cườm gù, cườm rựng và nhuyễn thì nước gù nghe siết và rát lắm đây?

7. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Chiêu trơn lỡ bác ạ, nhưng hầu như là trơn em chưa nghe nó chiêu có hậu lần nào cả, kể cả đi rừng lẫn ở nhà.

8. gatrongthien

gatrongthien Member

Thích đã nhận:
    5
    A bdbird có bổi nào hay ko để cho e 1 con nuôi đi. Thấy ham quá ma ko có con nào nuôi

ancugay thích bài này.
  9. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Bác nói thế em ngaị chết.
    Nế em mà có bổi hay thì đã ko phải đi mua roài hix, Bác không thấy con ở trên là em mới tậu đó sao hihi, cáo lỗ với Bác vậy, mà Bác cũng ở BD ah, chỗ nào Bd ấy nhỉ ?

cugaybaiban and ancugay like this.
  10. khietphukiet

khietphukiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào bạn bdbird! Có đi bẩy cu hôn dó hay đi đâu mà đổ thừa là đi bẩy chim cu, hay hóa trang để gặp bạn gái khác đó. Nhịn ăn nè, phơi nắng nè, bây gời tiệm thiếu gì, tội gì phải phơi nắng hihi....

11. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Chú cứ ghẹo Con wài hihi.
    Gặp em khác không để em kia nó thấy là được rùi đâu cần hoá trang đâu Chú, với lại mỗi em ở 1 thung mà hjhj.
    Còn cu cò thì đi oánh cho nó " sướng" cái thân mà chẳng biết khổ hay sướng nữa chỉ biết là đỡ ghiền thui Chú ơi, chứ Con đang đi học mà lấy đâu ra " chiền " mà ra tiệm hihi.
    Bữa lễ có đi oánh không Chú có thành quả gì úp lên cho Con xem với ạ.

12. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Trong chuyến đi ngày 12/5 em tóm luôn con "cúc" này về, hĩ em nó bị chó chụp nên nhìn te tua vậy nè, nhìn thương nó quá mà chủ nó có ý định bỏ, nhìn con này em cứ thấy kết kết sao ấy, về nhà đc 2 hôm ăn rất nhiều có lẽ chủ cũ bỏ bê quá nhìn đến tội nghiệp, con nhà nghèo có khác, ăn ko để vãi 1 hạt kê chứ đừng nói vãi lúa ra ngoài, eo nhìn thương thế chả bù cho mấy tên kia mịa toàn gẩy lúa ra cho gà nhặt hjx.
    Lang bang quá bắn luôn 500 hình để các Bác xem chơi, nó có đáng để em đãi ngộ ko nhé.
    Nhìn bên ngoài nó "láo" hơn nhiều, chụp lên trông nó "hiền hiền" sao ấy, chắc thằng này " giả nai" hihi.

13. cu Gáy

cu Gáy Guest

con này nhìn sơ qua mắt thấy nhát quá Hải àh,bộ quy dày khá, nhưng cườm nhìn không đẹp theo anh còn nay nuôi chỉ tốn lúa thôi Hải ơi nhưng đừng thịt nếu không nuôi thả em nó về rừng nha Hải he he. con này bắt được mấy con bổi rồi Hải

Last edited by a moderator: 14/5/13
  14. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Đúng là chụp hình lên nhìn nó khác bên ngoài nhiều quá Anh à, cái điện thoại có " 2 chấm " thui mà.
    Nó là mồi chai rồi, bổi nó bắt ko nhớ hết được, nó là con mồi đất của anh thổ địa mà hôm bữa em có nói với Anh đó, vừa rồi ổng úp ra bội bị chó chụp, nhìn nó tội quá nên em bắt về đó, nó rất dạn, cầm cái lông lên xem nó mà cái mặt nó nghiêng nghiêng nhìn mình trông nó cà chớn lắm Anh.
    Để em nuôi lại nó và dợt lại thử, cũng nhiều người muốn bắt nó nhưng hình như nó có duyên với em Anh à.
    Khi nào có kết quả em báo lại với Anh.
    Anh qua mục Gác Cu Ký Sự coi con bổi em mới bắt hôm chủ nhật rồi như thế nào Anh.
    Mà tuần rồi Anh có đi gác cu ko, úp hình lên em coi với.

cugaybaiban, dong_pham and ancugay like this.
  15. cu Gáy

cu Gáy Guest

không chủ nhật rồi anh bận việc không đi gác cu được, khietphukiet đi với anh bạn bắt được hai em

16. khietphukiet

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào bdbird ghẹo bạn chúc chúc thôi mà, em mồi đó cu Gáy nói rồi đó, hình như nó già phải không, bộ chú em còn đi học hả, cố gắng học nha, chơi mà học, học mà chơi... Chủ nhật rồi thu phục 2 em, nhưng mà cái điện thoại cùi bắp của tui không có mấy chức năng chụp.....có máy quay của cu Gáy mà cu Gáy không đi nên mời bạn dùng chay đỡ đi hẹn khi khác thông cảm nha. Thôi chào bạn, mà quên nữa bạn tên Hải phải khôing thấy cu Gáy goi như thế, hẹn khi khác có dịp mình trao đổi kinh nghiệm cu cò chơi, Thân.

cugaybaiban, dong_pham and ancugay like this.
  17. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Dạ con chào chú.
    Con đó đúng già hơn trái cà chú ạ, nỡ bắ về rồi thì phải chăm nó thôi ah chú.
    Con đang học dại học năm cuối ah chú, chơi thì con chỉ nghiện mỗi món này thôi hà. Đúng là con tên Hải, Đồng Viết Hải hihi.
    Chú là thầy giáo mà đúng không , đáng lẽ con phải gọi chú là Thầy mới phải, mong chú thứ lỗi cho con , con hẹn với Anh Hiền cugay rồi, khi nào có dịp con xuông dưới đó chơi, mong được hầu chuyện chú với các anh nha chú.

18. khietphukiet

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào Hải! đúng rồi tôi là giáo viên, dạy 28 năm, chơi chim cu cũng chừng ấy năm, gọi gì cũng được.Tôi không có dạy em Hiền ngày nào cả nhưng ngoài xã hội nó vẫn tôn trọng mà kêu như thế thôi, con bổi bên gác cu ký sự tốt đó này giờ tôi qua đó quay lại thấy Hải trả lời, Hiền chơi tốt đó nha kết bạn không lầm đâu Hải, mấy thầy trò chơi chung với nhau thân lắm đó, có dịp xuống dưới này chơi, tụi tôi cũng kết bạn qua mạng nhiều lắm đó. Ra trường đi làm các ngày nghỉ xã tres bằng thú vui này thì còn gì bằng, ngày chủ nhật, lễ là tôi cùng chúng nó lên rừng hà, bỏ không được Hải ơi. Thân.

19. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Dạ, 1 tấm lòng gởi đi sẽ nhận được 1 tấm lòng mà Thầy ( cho con gọi Thầy như anh Hiền luôn hihi).
    Thầy về học vấn - cuộc sống - và cả chơi cu luôn hihi, con chơi mới được 3 năm, đi đánh thực sự mới 2 năm thôi thầy ơi.Mình chơi thật thì người cũng chơi thật thôi đúng không Thầy. Con ít tuổi nhưng chơi với nhiều người hơn tuổi con đó Thầy.
    Chúc Thầy và gia đình nhiều sức khoẻ để dạy dỗ các bạn trẻ và chơi cu nha Thầy.

20. Đảng Cu

Đảng Cu Cu gáy ABV Hà nội - Đăklăk

Thích đã nhận:
    7,743
    Chào mấy bác Bình Dương!
    Thỉnh thoảng hay vô Bình Dương chơi mà không quen ai cả!
    Hôm rồi có ghé qua nhà anh bạn ở đó vài hôm, nhà cạnh Đại Nam, phía cổng phụ, đi QL 13 thì nằm bên phía tay trái. Trời, chỗ đó khá nhiều cu. Có em Rền giọng giá hay, cứ sáng sớm và chiều ẻm đấu với một em Kim. Nghe đã quá. Không biết các bác có gác khu vực đó không?