Mồi lỡ của em, chấm trắng cánh của ông anh !!

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi vanthaohotel, 20/8/10.

1. vanthaohotel

vanthaohotel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    625
  2. banchu

banchu Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    7,978
    Con chim này đẹp chim ấy chứ, hình như em nó có giọng đồng hay đồng pha, nước rút khá, dặm khá...
    Hạn chế; hơi chậm sào, gù đấu ok
    , ít phóng.
    Cuối tuần hứng chí đoán bừa, trúng chút đỉnh nào không nhỉ !

Thân,

3. vanthaohotel

Thích đã nhận:
    625
    Còn đây là em có lông trắng ở cánh. Em này đang thay lông, bắt từ lúc mới mọc vài ba hạt cườm, gù vài sạc rồi nhảy vào lục. Cha em nó giọng thổ, mẹ giọng đồng. Cha thổ là bổi trận nên sau đó có một anh bẫy không được nên lấy súng giết chết. Em nó khi bình thường không thấy lông trắng, chỉ khi xù lông lên hoặc bị chọc giẫy thì mới thấy rõ. Đây là con của anh bạn gần nhà nhờ up dùm ( vì em quảng cáo là trên diễn đàn toàn là những cao thủ "nhìn hình đón được tính nết" ...he...he... mấy Bác cố giúp nếu không em...chết chắc ). Hình em nó đây :

Xin cảm ơn mấy Bác trước nhiều .....

4. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    bà có lông trắng này có cái đầu đẹp quá, nước gù tốt đấy bác........... còn lại em không biết gì. hiiiiii

5. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    ?????/ tại sao Bác dùng từ " Bà" vậy? có phải nghi ngờ cu mái chăng?

6. Em đoán bừa:
    Con này mới nuôi khoảng 1 mùa, đồng 7 thổ 3. Ra mồi thì bổi về nó mới chơi, có rước nhưng chậm sào. Nước hậu không được tốt, em nghĩ bản chất nố là con chim bỏ bổi.

7. vanthaohotel

Thích đã nhận:
    625
    Em đoán bừa:
    Con này mới nuôi khoảng 1 mùa, đồng 7 thổ 3. Ra mồi thì bổi về nó mới chơi, có rước nhưng chậm sào. Nước hậu không được tốt, em nghĩ bản chất nố là con chim bỏ bổi

Không biết Bác BinhNguyên nói em nào ? dán cánh hay mồi lỡ ? Em xin cung cấp thêm thông tin về em mồi lỡ : Nó nổi khoảng được 2 năm thì phải ( vì nghe năm ngoái chỉ là bổi mà đã bắt 5,6 con. tính đến thời điểm hiện nay nó đã bắt được mười mấy con rồi. trong đó có một con bổi chủ cũ đang nuôi lên, tướng rất đẹp, to con).

Còn em dán cánh thì nuôi được khoảng 8 tháng, đang thay lông. Nhờ các Bác xem, đánh giá thêm dùm....nhất là Bác NAMNHI phải cho 2 em nó chút...chút gì gọi là......! thanks.....

8. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    hiiiiiii bác không nghe cu thủ papa có câu danh ngôn đó sao! trống mái không quan trọng bắt được bổi thì nó là chim mồi. con chim đó sao là mái được chẳng qua quen miệng nói đại vậy thôi. bầy chim của em có bà nào được gọi là ông bao giờ đâu.......... hiiiiiiiiiii

9. CURUNG

CURUNG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    Mình cũng có một chú chim gián cánh, có một chiếc lông trắng là chim mồi của người ta mình mua được, gáy khá hay. Còn một chú có móng chân phía sau trắng thì không biết thế nào vì chưa gáy, thấy các bác trên diễn đàn bảo hay nên khi phát hiện ra chiếc móng này mình tìm mọi cách để mua nó, hy vọng sẽ là chú chim hay!

10. nguoidaugio

nguoidaugio Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,984
    Hehehe!!!
    Chào Bác cu rụng !!! Chính xác rồi đó Bác ơi .... Hễ thấy con nào có đặc điểm gì gì đó hiếm hiếm hay hay thì Bác mua hết,... Bảo đảm thế nào bác cũng có được chim hay thôi ...nhưng thời gian lâu mau thì em chưa biết nha...
    Chúc Bác vui

11. CuCườmBổi

CuCườmBổi Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,771
    @ vanthaohotel: Bữa trước đi quýnh cu ở vùng Suối Nhum, Bình Tú, CuCườmBổi có gặp một cu thủ tên Xuân (ở gần nhà Thảo), nói là Thảo mới tuyển được con mồi rất khá. Có phải con này không? Nó đã lập nhiều chiến tích chưa? Sao chưa thấy giới thiệu cho AE xem tí.

12. vanthaohotel

Thích đã nhận:
    625
    dạ đúng con này anh ạ ! em ít có điều kiện đi xa ( vì đang bận đi học)nên mới bắt được có một em đồng cũng được (em đã cho anh cùng cơ quan vì ảnh thích nuôi ). em nó làm cũng được thôi ! em đi bẫy thử toàn bổi đấu ở xa nên chưa biết rõ thế nào ! hơn nữa do em toàn thử nơi bổi trận ( con bổi bắt được đấu khoảng hơn 1h thì bắt được- lúc đó em bận nên không theo diễn biến trận đấu đó).
    em nó giọng thổ,thúc nhặt...
    để vài bữa đi thử vài kèo mới xem sao rồi sẽ cho mấy anh biết thêm !cảm ơn anh đã quan tâm ! chúc anh và anh em diễn đàn sức khỏe !

Last edited: 13/10/10
  13. ThắngLD

ThắngLD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,766
    Mình không khoái con có lông trắng bằng con đầu tiên... con long trắng này mới đầu chơi nghe xôn sao nhưng tổng hợp:
    - Tiền: con đầu có thể thua con lông trắng
    - Trung và hậu: con lông trắng chưa chắc bằng con đầu tiên.
    - Bắt bổi con đầu bắt hơn hẳn con lông trắng.
    Chú đầu tiên hơi có tật xíu là người lạ xách đi chưa chắc gáy...
    Qua hình đoán bừa nếu không đúng bỏ qua hen hihihi

Last edited: 22/10/10
  14. vanthaohotel

Thích đã nhận:
    625
    Cảm ơn Anh Thắng đã quan tâm. không biết con đầu tiên có tật như anh nói không vì ngoài em chưa ai cầm (trừ chủ củ của nó).
    - Em 1 :nó nước rước, thúc khá nhặt nhưng yếu gù ! qua mấy lần em để ý càng về lúc trưa thì em nó hơi làm biếng gáy gọi ( nếu có bổi thì vẫn chơi bình thường).
    - Em có lông trắng hiện giờ mới đang nổi nên chưa biết thế nào ! ( em nó chỉ mới dám thúc với mồi một vài tiếng)

15. ThắngLD

ThắngLD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,766