Mồi lỡ dính Bìm bịp

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi nguyendomanh, 10/11/14.

1. nguyendomanh

nguyendomanh New Member

Thích đã nhận:
    9
    tình hình là e có e mồi lỡ bị dính bìm bịp h e nó k gáy.xáp chim cũng k gù nửa.các a có bí quyết j để lấy lại phong độ cho e nó chỉ em vs.e xin cảm ơn

2. thobau

thobau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,494
    Chỉ cần kiên nhẫn thôi bạn,dính bìm bịp thì bình thường,ko nôn nóng,ủ một thời gian,lâu hay nhanh thì cũng do nó,tất nhiên thời gian đầu đem ra cây sẽ bị sượng... Chơi mồi gặp nạn thì bình thường,ko muốn bị chỉ có nước...để ở nhà hè hè

3. Văn Linh

Văn Linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    827
    Cũng tùy từng con bác ạh. Em có con mồi đất (mồi thuộc), hễ thấy bìm bịp từ xa là đã gù rước rồi. Đa phần bìm bịp giáp mặt nó được một chút là dạt ra ngay. Có lần gặp một chú bìm bịp máu quá nhảy vào đá nhau với nó, khi thấy nó thất thế em mới chạy ra đuổi thì bị bìm bịp mổ toác một vùng da dưới lớp cườm. Em nghĩ chắc nó bể luôn rồi. Nhưng khi vết thương lành hẳn, mang đi đánh mà gặp bìm bịp nó vẫn chơi như trước. Nếu mồi của bác chưa phải là mồi thuộc thì phải chăm sóc, dưỡng lại một thời gian (tuyệt đối đừng giáp gù). Khi nào thấy nó thật căng thì hãy mang đi tập tiếp. Chúc cu bác mau cương trở lại !!!

4. nguyendomanh

nguyendomanh New Member

Thích đã nhận:
    9
    cảm ơn các bác nhé.hi vọng e nó lấy lại dc phong do