Mồi lỡ và những chiến công.

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi cudu, 14/8/11.

1. cudu

cudu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,450
    sau gần 4 năm đãi thóc va chọn lựa mình đã đào tạo được 1 em mồi lở , giờ đây em mồi này thật không phụ lòng mình một chút nào cả, các bác biết không Lục Quân và Long Đức là nơi mà khi nói đến chuyện đánh cu thì ai cũng nói ở đó chim rất trận đánh đất còn không ăn được đừng nói là đánh cây . thế mà sau 2 lần đi dợt chú mồi lở này , thì con mồi lở này đã thu phục cho mình 2 em liên tiếp trong 2 ngày .chủ nhât tuần trước và chủ nhật sáng hôm nay . hiện tai mình có 2 con mồi 1 lở và một thuộc sẳn tiện mình khoe cho các bác xem 2 em nó luôn và cho nhận xét chính xát nha . khoe luôn hình chiếc công cũa mồi lở luôn ( mình chỉ chụp được hình cũa chú bổi lần này , lần trước minh quên đem máy ảnh ).
    mồi lở [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG] và đây là mồi thuộc [​IMG][​IMG][​IMG]

2. trandinhphuc

trandinhphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,635
    con này đem vô bắt con gù la ở chỗ bò sữa chắc được đó bác cudu ạh?heeee.nếu bắt được thông bào cho ae biết với nhé!
    thân!

3. cuboi

cuboi Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    555
    Bộ quy con mồi thuộc của bạn đẹp quá. Mồi lỡ của bạn do nó thu phục luôn hả?

4. cudu

cudu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,450
    không phải . con mồi thuộc nay một anh bạn thân chơi cu mới vừa chia lại cho cách đây 2 tháng

motngaybinhyen and nguoidaugio like this.
  5. cung so thich

cung so thich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    178
    tại sao mình k xem đc nhỉ.các bác chỉ e cách xem với a.cám ơn các bác nhìu.

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:38 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:30 PM ----------

tại sao mình k xem đc nhỉ.các bác chỉ e cách xem với a.cám ơn các bác nhìu.

6. cudu

cudu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,450
    ngày hôm qua mình đi làm về sớm thấy trời nắng ấm quá , cầm lòng không được nên đem con mồi lở và con mồi thuộc đi lên khu vực bò sữa đánh con gù la . con mồi lở thì treo cách con mồi thuộc rất xa nên chỉ nghe nó gáy nhưng không thể nào thấy nó được , mồi gáy khoảng nữa tiếng thì con gù la xuất hiện nó cứ đeo bám con mồi thuộc cách tàn mà không thèm mò tới lục giường như nó sợ lục thì phải , hai con đang dằn co bằng những sạt gù thì bổng nghe xa xa con mồi lở bắt đầu gù rước " không lẽ bổi nhập tàn " thôi kệ. mục tiêu cũa mình là con gù la, nhưng khổ nổi con gù la lại đậu ngay trên đầu cũa mình nó đấu mình không sao cựa quậy được . những cơn gió cứ ập tới mình cũng không nghe được tiếng con mồi lỡ và cả con bổi nữa , cứ thế mình chờ đợi mãi con gù la đến gần môt tiếng con gù la tung cánh bay thẳng về cội ngủ khi nghe con mái gọi về , mình chờ hoài không thấy nó quay trở lại . lúc này con mồi lở cũng im . không còn nghe tiếng gáy nửa , mình đành xuống lục con mồi thuộc . tiến chân dần đến xuống lục con mồi lở , từ xa mình thấy nhự môt cái gì đó nằm trêncầu tử cái gì đây trong lòng minh sợ nhất là bù cắt . nhưng đế gần thì mọi chuyện xảy ra không ngờ được ![​IMG][​IMG]
    nhưng để dính lâu quá không biết chim mồi lở của mình có bể không ? các cao thủ cho em một lời chính xát để em an tâm nha , em cảm ơn nhiều

7. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    tớ không pải cao thủ nhưng rảnh quá nên trả lời hộ bác hehehe
    Hehe…đính bổi là chuyện đáng mừng…bác cứ iên tâm .Vì:
    1/nếu có mồi lỡ đã nổi lâu rùi, đi tập nhiều và va chạm với rừng nhiều thì bắt con bổi nó lên luôn hehe
    2/nếu con mồi lỡ mới ra rừng mà độp lun con bổi..thì củng tùy .
    ….nếu con mồi lở lì chim thì hơi sựng một chút rùi lên luôn
    …nếu là con không lì thì bể 1 thời gian , có khi vài tháng…rùi củng chơi lại ok thui…
    3/chim mồi bắt càng nhiều bổi càng hay hơn…lo gì
    heheheheeeeeeeeeeeeeeeeee

8. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Mồi lỡ với 2 điều kiện :
    cái mặt ngầu ngầu dữ nhìn đăm chiêu và gườm gườm : thì yên tâm vác đi oánh tiếp không sợ tuột
    Cái mặt hiền hiền nai nai thì có chú ít cũng vài ba ngày chậm có khỉ cả tháng mới dàm gáy lại.

nhưng với con mồi của bác thì dính chim nhảy loạn xạ nhưng không bể đâu vì nó rất lỳ đòn, không tin bác cứ thử rồi sẽ rõ nhưng phải tạpbắt nhiều bổi chí ít cũng phải trên chục em mới mong chuẩn chim.

Mồi của bác thuộc laọi thúc và gù , gù căn nên rất chuẩn chim khì đấu bổi nhưng bắt bổi hơi lâu một chút phải không bác. với màu lông và chân này thì khi trời chuyển mưa lạnh là bị đi phân lỏng cho mà coi hê hê em chém gió đó bác...

Last edited: 19/8/11