Mồi lỡ và quá trình tôi luyện

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi bdbird, 26/7/13.

1. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    26/07/2013 Đánh dấu 1 mốc quan trọng của "Mồi Lỡ Trơn" , đánh dấu sự trở lại tập luyện để được phong hàm thành "Mồi", sau 1 thời gian trồi sụt phong độ.
    Con bổi đầu tay em bắt bằng lụp cây hehe, bắt bổi nhiều rồi mà gỡ lưới lần đầu vẫn thấy run run, hồi hộp đến lạ.
    Bãi gác ngay cổng ngõ khu dân cư mới xây dựng và cội gác là hàng cây xanh trên vỉa hè nhìn có vẻ rậm nhưng trong tàn lại rất thoáng, đáng lý ra đã giả quyết xong sớm hơn, nhưng vì 3 lần có người qua lại nên trận đấu kéo dài thêm với những phút bù giờ.
    Con bổi về thúc chay, hết chuyền cây này đến cây khác sau lại xuống đường ví gù con mái, gù mái chán nó mới phóng lên cây lám 1 tăng nữa mới chịu chung cây,sau 4 xấp vừa chuyền vừa gù thì phi vào lồng haha,chân dung con bổi thịt :

Cặp cán cũng ok, chân cườm vàng khá nhiều và cao, nhưng con samsung cùi quá chả thấy gì cả chán hix.

cugayqng, catphien, bachua and 19 others like this.
  2. cu Gáy

cu Gáy Guest

chúc mừng Hải nha, nhưng không nên làm thịt nếu bổi không hay hãy trả tự do cho nó đi thì hay hơn

3. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Dạ hihi, lúc hạ lụp xuống em cũng đã nghĩ về sẽ thả nó ,nhưng hôm nọ có hứa với ông hàng xóm bên khu trọ là bắt cho ổng 1 con bổi nuôi chơi cho yui nên em đã xách nó về phòng trọ, gọi là bổi thịt thôi chứ có thịt đâu a hihi, em lại phải hầu hạ lúa nước cho nó đây này hihi.

HKL, dong_pham, chotmechim and 8 others like this.
  4. khietphukiet

khietphukiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào em! chúc mừng em thu phục được bổi, nhưng mà..... mà thầy thấy không có mồi ở trong lụp sao vẫn dính bổi ta hi......hi.

HKL, dong_pham, sanji and 5 others like this.
  5. haphuong_cugay

haphuong_cugay Active Member

Thích đã nhận:
    246
    Xin chúc mừng bạn, mình có một chút thắc mắc là khi treo mồi để bẫy thì phải tháo khay đựng phân ra chứ, nếu không tháo dễ bị lộ,bổi sẽ sợ. Sự thành công sẽ ít đi.

dong_pham, chotmechim, sanji and 3 others like this.
  6. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    haha thầy noí vậy thì con pro qúa rồ ha thầy hihi.
    Con đi dợt cho no xung bữa nào hành quân xuống phá thầy đó hihi.

7. cu Gáy

cu Gáy Guest

Hải nhanh chân xuống đây đi mọi người và cu rừng đang chờ đón Hải đó

8. sanji

sanji Well-Known Member

Thích đã nhận:
    386
    Chúc mừng Hải, cuối cùng cũng khai trương được cái lụp roài hén. Và mồi lỡ đã được phong hàm lên mồi chiến hehe :D

9. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322

Dạ hihi, anh Hiền nói thế em ngại quá đi, nhưng càng muốn đi hehe.
    Bữa nay đó đi gác ko anh, đưa chiến lợi phẩm lên cho em xem với.

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:20 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:18 PM ----------

Chiến gì đâu Y ơi, phong độ chỉ là nhất thời thui à, hên hên thì tóm thui hehe, bữa nào rảnh dẫn Y qua đó dợt thử hehe.

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:22 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:20 PM ----------

Dạ chào Bác, tại em hay nuôi cu trong cái lồng bẫy luôn thành ra ít khi tháo vỉ ra, để nguyên như thế xách đi xách về nó ko ị lên cái cặp của em hehe.

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:24 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:22 PM ----------

Cái này gọi là mình chơi chiêu phải ko Bác hehe, cũng may là em đổ cái vỉ phân hàng ngày chứ ko con bổi về đếm 1..2...3 là té thui haha.