Mồi lỡ

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi NHAT DUY TH, 26/10/11.

1. NHAT DUY TH

NHAT DUY TH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,204
    em mới đc nhượng lại chú mồi lỡ này các bác xem có nước non gì k ? thanks

2. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    chim gáy từ tốn bình chim, càng nuôi chim càng có bản lĩnh...nhưng nó là con chim hung dữ( lúc đầu tập tành không lo chuyên môn chỉ lo lườm chim mái )...chim mập ú, nhìn cái ức=P~=P~ haha..con này gáy giọng đồng...nhìn con này khá ..chỉ thích em nó càng chơi càng hay :x

3. Bồ Cắt

Bồ Cắt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    158
    mồi lỡ của anh đẹp ghê! không biết nước đánh như thế nào nhỉ. em cũng đang muốn tìm một em mồi lỡ ( mồi thì đắt quá >"< ), anh mua con này bao nhiêu ạ. để em tham khảo giá...

NHAT DUY TH thích bài này.
  4. NHAT DUY TH

Thích đã nhận:
    4,204
    thanks bác ! đúng là chim đang bị mập do chủ cũ cưng em nó quá , em này giọng thổ bác à .đc bác động viên em cũng bỏ công đãi thóc hihi

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:58 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:54 PM ----------

nước non thì chủ cũ bảo cứ yên tâm mang về chơi ra rừng khắc biết ( bạn bè thân mà ) còn giá thì người ta lấy chút ít cho có lệ thôi nên chả biết nói ntn bác ợ

---------- Bài viết thêm 27-10-2011 vào lúc 01:02 AM ---------- Bài viết trước được viết 26-10-2011 vào lúc 11:58 PM ----------

và đây là hình ảnh em nó cách đây 8 tháng

Last edited: 26/10/11
  5. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
  6. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    Chim bạn đẹp lắm, mình thì không biết nhiều nhưng nhì bộ quy thì chắc là nước non đầy đủ đó bạn, em này càng chơi càng hay, chúc mừng bạn nha

RUA01 thích bài này.
  7. binhbaohiem

binhbaohiem Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    9,842
    Chim nước non BT (được cái nước tiền tốt), chân này mà đi với giọng thổ thì không bền chim lắm, nước gù ngắn nhưng sẽ gù nhiều đạc, tiếng chiêu mau miệng và không rề rà.
    Chim mỏ này, cườm này thì thường thổ pha chứ không là thổ rặt đâu. Chủ chăm chim tốt quá, tuy nhiên không nên bắt chim như thế (chỉ là mồi chai mới cầm bắt thoải mái treo lên BT). Cái lồng nuôi hũ thóc quá cao làm hỏng bộ lông ngực, mất đi vẻ đẹp trai của em nó.
    Phán bừa mấy câu nhé các bác!

RUA01, cubay, trandinhphuc and 3 others like this.
  8. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    nói nhỏ nhé con mồi của bác proton hơi bị ú đó tuy hơi cụt tý nhưng bộ chim quý tướng( kiểu mấy ông bụng bự thường chức to ấy hihihi)

proton thích bài này.
  9. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
    hihi, tại nó không chịu "giảm cân" bác ơi. Nó ham ăn lắm, hihi

thanhchim thích bài này.
  10. Đồng _ đen

Đồng _ đen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,217
    Chim cua Pác giống chim của em thế hi hi hi

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:33 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:30 PM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:40 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:33 PM ----------

cách đây 8 thang thì giống con này của em

RUA01, proton, PHIOMON and 2 others like this.
  11. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    con của bác thì xấu quắc hahaha tướng bậm trợn làm sao đẹp trai bằng mấy con kia được mà giống...

proton, tdj_phan and Đồng _ đen like this.
  12. cugayquangngai

cugayquangngai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,541
    chào bạn !
    con thổ này mình tốt , bộ dặm tốt , mỏ được chân to màu tím ( nhưng bạn nuôi bị suy nên chuyển màu chân , lông và cườm ) , con này siêng gáy , nước chơi có gù rước nhưng ít , có kèm nhưng chủ yếu là thúc nhặt , đôi lúc có kèm bo , nói chung nước tiền cũng khá , nước hậu gù tay đôi với bổi gù thì ko lại nhưng lại có nước thúc nhịp cánh xoay cầu rồi trồi lên gù lại với bổi nên bổi cũng dễ nhảy , có duyên bắt bổi .
    có vài lời chia sẽ với bạn có gì sai xót mong bạn bỏ qua .
    thân chào !

13. NHAT DUY TH

Thích đã nhận:
    4,204
    thanks. chào bác!

đúng là những người đi trước như bác đúc kết đc rất nhiều kinh nghiệm ,mong bác chỉ bảo nhiệt tình để cho anh em mới vào chơi như em đây đc học hỏi ,đc thêm phần hiểu biết về loài chim mộc mạc này.
    trân trọng .

Last edited: 31/10/11
    cugayquangngai and tdj_phan like this.
  14. binhbaohiem

binhbaohiem Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    9,842
    Bác NDQC ơi, bác đưa mồi lỡ lên đây để anh em phán cho xôm tụ, mồi lỡ thì cũng gáy gù đấu ác và cũng đi gác rồi, bác cho anh em biết trên thực tế nó như thế nào đi ạ. Để anh em còn học thêm món ....phán cu gáy này chứ bác.

15. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    dạo này tượt mất em đồng kim hay sao mà nóng thế cụ Hiệp, sao lâu nay ko thấy hú hí gác cu vậy, em đi 3 kèo mà chả có kèo nào ra hồn cả, đâm nản. con sấm đồng chú long đưa cho nổi rồi sao ko đi tập, để lâu ở nhà nó nhột thì phí...cụ là cụ gặp may rồi đó nha, chứ chú tám ket, chú vĩnh, bác thắng LD giờ giàn bổi ko qua được con đồng khàn của cụ đâu nha.
    con đồng lộc bắc của chú long bữa nay thay lông nhìn phê ha. con đó nó bửa con bể và con đồng của chú tùng tan đàn xẻ nghé đó. cụ phiomon, cụ ấy mới chơi nên ko biết nhìn đâu, chấp làm gì cụ ạh.

Last edited by a moderator: 24/11/11
  16. NHAT DUY TH

Thích đã nhận:
    4,204
    chào bác !
    chú này em mới đc anh bạn chơi nhượng lại do lúc mang về chim bị suy nên cuối mùa mới mang đi tập đc may mắn là tóm đc 2 chú , người ta mang đi tập em cũng đc tham gia vài lần vì chim mới nổi nên nước non em cũng chưa biết hết đc chỉ thấy chú này giọng thổ bầu siêng gáy có gù phóng gù rước thúc nhặt có lèo gù k nhiều lắm, em chỉ mới biết có vậy .anh bạn bảo cứ yên tâm mang về nuôi ,em thì mới tập chơi nên kiến thức ,nhìn nhận đang còn abc lắm ....pos lên khoe cả nhà hihi

binhbaohiem and minhccc_kb like this.
  17. nethungan

nethungan Banned

Thích đã nhận:
    181
    chào bạn...!

chim của bạn gáy giọng thổ chuẩn, nhưng lại đi với cập chân đỏ son này thì lại ko bền, nếu là cập chân tím thì ok rầu...!

chúc chủ topic vui nhé...! con chim nhìn chuẩn đấy bạn.