Mồi mới-bổi mới

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi dongthap, 6/7/14.

1. dongthap

dongthap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,667
    em mới nhận được mồi (bổi) này 3 ngày, ông chú bắt được của người nuôi phóng sanh nghe nói nuôi cũng gần 1 năm, chỉ nuôi gáy, em nhận khi vừa bẩy được 1 ngày thì búng tay em nó gù, thích quá nên ông chú tặng để nuôi, về 3 ngày sau thấy sung quá mang úp thử thì em nó rtấ ngoan, k chòi gì hết và kêu, thúc rất nhiều dù không có bổi về, về đến khi về thì như clip quay (bằng điện thoại) mong anh em đánh giá giúp em !!!
    [video]http://youtu.be/bSJkCMMV_4o[/video]

Last edited: 6/7/14
    TBN, hahai, NHAT DUY TH and 11 others like this.
  2. cugay_binhthanh

cugay_binhthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    226
    hì hì anh bạn dongthap này khiêm tốn thiệt rõ là con mồi lão luyện biết dụ bổi , dẫn bổi vào bãi mìn mà kêu là bổi nổi chim khá đó!

hahai, NHAT DUY TH, Tuan bmt and 6 others like this.
  3. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Thiệt kà con cu vừ bẩy được vài ngày anh cugay_binhthanh oi, nhờ mai anh ui, đem về thấy nó sung nên làm kèo đầu tiên thử đó anh, thấy dính mà em vẫn để xem em nó thế nào thấy hôn, hihi, ! Vậy em nó cung khá anh he!

4. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    2 em bổi em nó bắt được đây ạ! Em vui quá vì em nó không phụ lòng!![​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    Hinh 1 và 3 là 1 con
    Hình 2 và 4 là 1 con ạ!!!
    Em thử 2 kèo thì mai mắn được 2 con, rồi về huấn em nó tiếp chứ k dám ép em nó quá ! Hi! Momg là em nó là hành trang chính của em lâu dài!! Cảm ơnn anh em tham xem và nhận xét giúp em!!!!

Last edited: 6/7/14
    hahai, hhhnam, NHAT DUY TH and 12 others like this.
  5. khietphukiet

khietphukiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào Xuân! hình như đất cũ đãi người mới thì phải, tính ngao du Cao lãnh đồng Tháp một chuyến mà như thế này cu cò đâu mà oánh hi...hi.

hahai, hhhnam, NHAT DUY TH and 5 others like this.
  6. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Ôi! Chào anh khietphukien !cu cò thì không biết thế nào nhưng anh em thì rất sẳn sàng anh nè!!! Chúc anh người cu điều khỏe ! Hi!

hahai, hhhnam, NHAT DUY TH and 7 others like this.
  7. bambangbing

bambangbing Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,598
    Con mồi của anh giọng chuông thì phải, âm cuối của câu gù nghe đã hehe, anh dongthap tên Xuân hả anh ! Dưới đó bắt bổi thích thật đấy, tính số chim anh bắt khi gia nhập ABV chắc cả gần 2 chục con rùi ấy ! Chim nào loại ra kg nuôi gửi lên Đồng Nai em nuôi cho nha anh hiahiahia

hahai, hhhnam, NHAT DUY TH and 4 others like this.
  8. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Hihi! Dạ anh bangbangbing cứ khéo ghẹo em! Thật là vì còn mới quá nên mạnh dạng để rút được nhiều kn bản thân anh ạ! Và cũng nhờ anh em trên dd mình nhiệt tình nên em mới được vậy anh à! Em ten Xuân anh! Làm nghề tự do nên có đ kiện đi lại, Thật là chì để thỏa mản đam mê, và mong mau hòa nhập cùng anh cùng chị!!! Em gia nhập vô avb là mới bắt đầu chơi luôn đó anh! Bắt nhiều, nuôi nhiều để rút kn, để nghe tiếng mà biết, để biết con dỡ ra sao,... anh a! Rồi nhở nó có dở hay k tốt thì sau này phóng sanh cung k muộn! Dưới em vườn ruộng rất rộng anh ạ! Còn lúa tươi thì sẳn sàng, hi! Phân thì cứ ị thẳng xuings để cá xử chứ k cần vệ sinh, k hôi tanh..(em chơi đúng mô hình VAC) kaka,Nên ham hố tí! Một lần nữa rất cảm ơn quid anh em đã nhiệt tình giúp đở cho đứa em còn rất mới này!
    (Thú thật là em thấy d đ cũng không bận rộn lắm nên em hơi nhiệt tình up, nếu k em cũng k dám vậy, điều này có thể vì em còn non kém chưa hiểu xâu xa, nhưng tất cả là tấm lòng em, mong anh em đóng góp!)

Last edited: 8/7/14
    hahai, PHIOMON, bambangbing and 10 others like this.