mọi ng cho em xin ý kiến, con gà này

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi garung_kill, 4/11/11.

1. garung_kill

garung_kill Well-Known Member

Thích đã nhận:
    136
    [​IMG][/IMG][​IMG]

E mới tậu em gà này về luyện đi bẫy mà sao nó ko dám cự con gà nào hết, gà tơ 6 tháng. mang thử vào rừng thì ko gáy. nhân tiện cho e hỏi cách làm cho gà sung, mập chút xíu, sắp tới mùa rùi mà chưa có gà đi.

chimcugocong thích bài này.
  2. tnminhchau

tnminhchau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Gà còn non lắm em phải tập cho nó đi rừng đả. với lại nó phải thuộc lạon gà tốt mới có được em gà hay

3. garung_kill

Thích đã nhận:
    136
    thường thì gà lông lá như vậy thì gặp gà lạ là cự. mà ko hiểu con này sao nữa. e nuôi cũng nhiều gà mồi rùi mà chưa thấy con nào như con này. 700k gáy thì tốt, mỗi tội ko dám đánh nhau ^^

4. garungrac

garungrac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    187
    chú gà này mình nghĩ mới tập gáy nên chưa sung lắm thôi,bạn thử kẹp mái và cho đánh mấy em gà nhỏ hơn mấy bửa xem sao vì mình hay tập cho gà chọi mới lớn sung bằng cách này

5. pidon

pidon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    mới tậu về gà còn nhác đó,với lại gà còn tơ nữa.bác nên nhốt chung nó với nhiều gà mái, không có bóng dáng gà trống khác.rùi sau này nó sẽ hăng thôi

6. garung_kill

Thích đã nhận:
    136
    sắp đến lúc ra trận ruùi mà nó vậy. chịu thua thui. buộc phải ra muộn chút xíu. gà rừng gáy nhiều rùi mà ko có gà đi thử, pùn .

7. namga

namga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    168
    tập cắm giò cũng chẳng phải có cách đó bạn, đầu tiên bạn buộc thòng lọng vào chân gà rồi nhốt trong bội cho gà quen với vị trí cố định và dây đeo chân, sau đó mới buộc dây vào thòng lọng và cắm xuống đất ở trong bội, làm như vậy gà vừa quen người và quen bị buộc dây. Sau đó mới bỏ bội ra khi gà đã quen
    Gà tơ không phải là không đánh được, thậm chí đánh còn chạy hơn gà già. Gà mà nuôi không sung vào rừng làm sao dám gáy, gà rừng về có khi còn dựng tóc tiên. Bạn nên cách ly(gửi nhà ai đó không có gà trống to) một thời gian rồi nhốt lại, đầu mùa cũng không dễ đánh vì thường gà già có nhiều kinh nghiệm(loại này bị đánh nhiều nên khó đánh) thay lông sớm nên xong lông sớm, Gà tơ mới lên mùa trước thay lông muộn nên đầu mùa cũng ít cự ngay. Cuối mùa gà già bị bẫy, gà tơ nổi lên dễ đánh hơn(Chỉ sợ gà tơ chưa kịp lên là bị bắt hết rồi)hi. Dài quá chắc cũng chẳng ai mất công đọc hết

Son-co-lua and hcongthuc like this.
  8. tnminhchau

tnminhchau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Bác namga cho ý kiến hay lắm bác cứ viếy nhiều đi , anh em củng thích đọc mà

9. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    bạn úp vào bội, để trong nhà, ko cho nhìn thấy gà khác, nuôi kĩ, cho ăn đang hoàng, tắm nắng, gà sung mới gáy nhiều bạn à, bạn mới đưa gà về nên hơi nôn nóng đó, gà mồi phải bình tĩnh mới đc

---------- Post added at 09:49 AM ---------- Previous post was at 09:46 AM ----------

mình ko đồng ý lắm với bạn Namga ở trường hợp thả gà, theo mình con gà mồi mà thả ra sẽ hư luôn, gà mới tập gáy là bạn đã phải nhốt vào nuôi theo chế độ gà mồi rồ, thả mái thì khi nhốt lại nuôi nó sẽ ko cự, nhát, ít gáy nữa. nói chung gà mồi mà thả mái vài tháng thì ko chơi đc nữa, khi đổ mái bạn vẫn nhốt gà mồi, mỗi buổi sáng thả ra cho đạp mái rồi lại nhốt vào, chúc bạn thành công!

ketnoibanbe and hcongthuc like this.
  10. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Muốn gà sung thì nên nhốt lại vào bội, bồi bổ cho gà bằng thức ăn tươi. Nên cách ly với mấy anh trống già làm e nó sợ nên không dám gáy đâu, mỗi ngày thả mái vào cho đạp mái. Mình nghĩ cần 2 tuần là e nó sung lên ngay, lý do e nó ko gáy, hay sợ là do nó bị ăn hiếp từ nhỏ nên thấy mấy đại ca lởn nhởn ở ngoài ko dám "sung" thôi. Khi ga sung thì cột chân lại (dây dài khoảng 60cm thôi), nếu gà nhát quá thì cột lên cây cho dạn người và nhốt mấy đại ca khác lại không là gà mồi thành cái bia cho chúng tập dợt đó. Mình nghĩ muốn làm cho gà sung lên cũng không khó đâu, chỉ cần 1 tháng là cho ra 1 em gà mồi, chúc bác huấn luyện thành công.

hcongthuc thích bài này.
  11. garung_kill

Thích đã nhận:
    136
    ý kiến của các bác em thấy hợp lý. em sẽ làm theo. sáng nay đi gặp đàn gà rừng, chạy về lấy lưới ra le được 3 em mái 1 em trống.hihi

12. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    Sao trên đó dễ bắt gà vậy?gà còn tơ không, share cho mình 1 em mái với. Mà bạn dùng lười gì để bắt vậy?show hình cho ae xem với.

13. garungrac

garungrac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    187
    bác này đầu mùa mà làm ăn phát đạt ghê hjhj, chúc mừng bạn

14. pidon

pidon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    mấy bác cho hỏi lấy lưới gì giăng vậy..?tại chưa đi bẩy lần nào nên ko bít....

15. garung_kill

Thích đã nhận:
    136
    gà đang tơ gáy nhưng chưa sung .a lấy gà sao đây. e để lại 1 con

---------- Post added at 06:22 PM ---------- Previous post was at 06:19 PM ----------

đó là loại lưới giống lưới cá nhưng bằng dây dù, lỗ to hơn thui. bộ lưới của e có 40m cao 1m thui. mua lâu rùi nên thấp quá.

---------- Post added at 06:24 PM ---------- Previous post was at 06:22 PM ----------

đàn gà này thấy khoảng 15 con > nhìn thấy trống ko mà le thì lại dx có 1 con trống, 3 con mái.

16. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    Uhm, cám ơn bác đã share lại cho mình, mà ko biết lấy gà sao nữa???bác ở ngay trung tâm Bảo Lộc luôn hả?rất vui được giao lưu với bác.

17. garung_kill

Thích đã nhận:
    136
    ko em gần đó thui. khi nào có rảnh thì gé ngang em bắt cho

18. thanhbaoloc

thanhbaoloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243

19. ketnoibanbe

ketnoibanbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    bác này mát tay ghê...
    mới vô nghề đã hốt được 1 mớ rồi...
    chúc mừng he

20. garung_kill

Thích đã nhận:
    136
    thask bác. e chỉ mai mắn xíu thui. hihi. mấy bữa nay mưa ban đêm nen ko đi bẫy được