Mỗi ngày 1 chú ra đi vì sao?

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi nhoc_hiphop, 8/4/06.

1. nhoc_hiphop

nhoc_hiphop Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ thủy sinh của em nuôi 1 chục con bảy màu, 2 con thủy tinh vậy mà mỗi ngày 1 em ra đi buồn ghê luôn! có ai chỉ em cách nào để cá 7 màu ko ngủm nữa ko? buồn quá! help me!
    Cây thủy sinh của em trồng được 3 ngày rồi! khi nào thì mình biết nó fát triển!:-*

2. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764
    Để bước đầu có thể hiểu "lờ mờ" lý do tại sao cá chết, phải đọc qua 1 vòng 4room đã, mình nói nghiêm túc đấy.
    Chúc bạn thành công

3. trantankhoa

trantankhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Chào nhoc_hiphop,

Bạn nói cây thủy sinh bạn mới trồng có 3 ngày thôi sao lại thả cá vào, thông thường khi làm nền xong khoảng 7 đến 10 ngày thả cá vào mới đảm bảo.

Cũng có thể bạn mới chơi nên mua cá về là bỏ ngay vào hồ, mấy loại cá nhỏ nhỏ như vậy dễ sốc và ngẻo lắm.

4. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bạn nên coi lại chất lượng nước đi,mình nuôi có thấy chết con nào đâu,

5. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Bác này bị giống em nè, mấy con 7 màu của em chết 1 phát 4/5 con, còn mấy con tép sống nhăn răng. Con 7 màu còn lại vớt ra thay nc 1 thời gian sau thả cô lại kết quả cũng Quy tiên, ko hiều sao TÉp vẫn còn sống nhăn răng.

6. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    ko công nhận là bảy mầu dạo nè làm sao ý..dễ sốc nước lắm..hồi gì tui nuôi 5 con cũng được 2 hôm thì 2 con tử...bạn nên chú ý cách cho cá vào bể..tốt nhất là ngâm túi đựng cá khoảng 15 phút sau đó từ từ cho nước ngập vào túi..cố gắng để mở miệng túi cho cá tự bơi ra là tốt nhất..hì hì,,chúc mấy con cá của bạn ko die nữa!!

7. Billykid

Thích đã nhận:
    4
    bạn ah tui bỏ vô cả tuần nó mới chết thế mới đau, mà ko hiều tại sao TÉP yếu thế mà sống còn bảy màu thì về với chúa.

8. deamon_ip

deamon_ip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    7 màu sao yếu được bằng sóc đầu đỏ,hôm nọ em bắt 1 đàn về,bây giờ chỉ còn duy nhất 1 con :(

9. nam_cua_o

nam_cua_o Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Nếu cá mới mua mà chết do bạn chọn cá ko khỏe đó chứ,nên sau 1 vài hôm cho cá vào bể nó sẽ chết.Còn như cá đã khỏe rồi thì ko sợ sốc nước đâu.Vd mỗi lần thay nước tôi thay nước gần hết bể chỉ còn khoảng 5cm nước rồi cho nước vào mà cá có bị sao đâu.

10. phamhoang

Thích đã nhận:
    4
    sao mấy bác không thử mau máy ozon về thử coi ,còn em nuôi mãi mà thấy có chết đâu ,chỉ bị mất gio thằn lằn câu mất thôi

11. mynlove

Thích đã nhận:
    22
    hixxxxxxxx..máy ozon đắt lắm..mama em ko chịu đầu tư cho..mà học sinh thì lấy đâu ra money..nói chung là cố gắng chọn cá ở mấy hàng quen..để ý 1 tý thui..mong là cá khỏe cho mình nhờ!!! hì hì

12. phamhoang

Thích đã nhận:
    4
    ha ha máy ozon đâu có mắc đâu chứ chỉ có 230k thôi ,mà bạn thử nghĩ coi bây giờ bạn không mau máy ozon sau này nuôi nó chết nhiều rồi cộng tiền mua cá bị chết lại có khi còn hơn đó chứ

13. mynlove

Thích đã nhận:
    22
    òe..em bây giờ lo được 200k để hoàn thiện cái bể còn đang tích hộc cơm ra..lấy đâu ra 230k hả trời...huuuuuuuuu.có bác nào bán rẻ cho em 50k thì em mua ngay..^_* heeeeeee

14. Billykid

Thích đã nhận:
    4
    Phamhoang Pro như thế mà nói là cá bảy màu bị thằng câu ah. Làm gì có chuyện thằn lằn câu cá nhảy ra thì có.
    Ozon ah 230k ở đâu ban vậy Cao Quý phải ko. Cá bảy màu 2k/1 con mà mua cái Ozon 230k ko khả thi chút nào.

15. phamhoang

Thích đã nhận:
    4
    trời ơi anh Duy anh hkông tin là cá bảy màu bị thằn lằn câu hả ,tại anh chưa nhỉn thấy thôi ,em thấy rồi đó,trời ơi nhìn con thằn lằn nó chạy lên trên trần nha keu mấy tiếng và nuôt con cá 7 màu của em.Nhìn tức lắm chịu không nổi