mỗi ngày lên rừng là 1 ngày buồn

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi concuong, 23/4/12.

1. concuong

concuong Active Member

Thích đã nhận:
    2
    cho khướu mới được mấy tháng lên rừng có hại gì không nhỉ?
    Tại sao giờ em khướu mồi của mình không chịu gạ chim ngoài nhỉ phải chờ đến bao lâu nũa khướu nuôi từ tháng 9 năm ngoái đến giờ, ăn uống bình thường hót cả ngày cào cào giơ là mổ ăn cám bỏ vào tay nếu đói là vẫn mổ an như thường, chủ đứng gần cũng hót không nhảy lắm. mà lên rừng không đánh được em nào là thế nào?
    Buổi chiều là em khướu vẫn tắm ria lông bình thường tháng này là đánh được khướu rồi còn gì tháng 4 rôi hay phải tháng khác ?
    anh em ai thông thạo chỉ dùm bắt mấy em khướu rừng cứ hót mà không bắt được thế mới tội mình muỗi thì nhiều đi thì nóng trơi mồ hôi toát khổ mà vẫn thích đi
    KHỔ QUÁ!

motngaybinhyen thích bài này.
  2. hieuboi123

hieuboi123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    bác chịu khó lên mạng tìm em khướu nào hót thật căng..đổi đuôi thành .mp3 cho vào điện thoại đặt lên nóc lồng e khướu của bạn bật full volume hết cỡ xem có em nào vào ko nhé ...chúc bác thành công, mà bác ở đâu mà vẫn còn nhiều khướu thế ^^

motngaybinhyen thích bài này.
  3. phong_banganh

phong_banganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    mình thì cũng mới chơi chim thôi cũng mê khướu lắm, thấy bạn đi bẫy khướu vậy có khi nào bắt được khướu con k? nếu có thì để lại mình 1 chú nha. mình ở sài gòn...bạn ở đâu?

4. concuong

concuong Active Member

Thích đã nhận:
    2
    MÌnh ở nghệ an cơ
    Bạn ơi làm như vây có được không bạn thử chưa mang cả khướu mình với điện thoại cho vào lồng đánh ah ?