mọi người chỉ giúp em với..........

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi tuanhai84, 23/10/08.

1. tuanhai84

tuanhai84 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    chuyện là thế này.em đã làm co2 tự chế theo hướng dẫn anh em forum.em cho 4 thìa bột mỳ va 2 thìa đường vào chai 1,5 lit.sau 20h bình đã căng cứng và cho vào hồ dùng luôn.nhưng khổ nỗi em chỉ dùng được có 1 ngày thôi vì đến đêm là bị nổ bình.em đã 2 chiếc như vậy rồi chiếc nào cũng bị như vậy cả.co2 em thả vô hồ là 2 giọt / giây.
    mọi người xem có cách nào giúp em với chứ em kô dám chiếc thứ 3 nữa đâu sợ phải đi lau nhà lắm rồi.thanks mọi người:x:x:x

2. chabumkun

chabumkun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,186
    Đừng tiếc của, đến đêm cứ để van mở nhỏ nhưng không xả vào hồ đê xả bớt áp lực sẽ không bị nổ bình. Hoặc bạn chọn cái bình nào đó dày một chút (vỏ bình sữa tươi chẳng hạn) cũng được. Còn nữa là bạn có thể dùng một bình nữa làm bình phụ, bình này để không chỉ cho 1/3 nước, dẫn ống co2 vào đó rồi dẫn ra, vừa lọc co2 vừa trữ bớt cho bình bột khỏi nổ.

3. tuanhai84

tuanhai84 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    nghĩa là giờ mình làm thêm 1 cái bình mới rồi khi đi ngủ thì cắm từ bình cũ sang bình mới hả bạn?

4. rune_kt

rune_kt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    379
    ko cần làm thêm bình mới,bạn lấy 1 bình khác,cho vào khoảng 1/3 nước(cũng làm ống xả giống bình CO2,dán kín)rồi khi đi ngủ cắm ống xả khí vào bình chứa nước để trữ và lọc CO2 bên đó,để tránh áp lực làm nổ bình CO2...theo mình hiểu thì như vậy,thân!chúc bạn thành công

5. tuanhai84

tuanhai84 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    các bác cho em hỏi với.mình làm thêm 1 bình như thế nhằm tránh hiện tượng nổ bình hay là san bớt co2 sang cho đỡ phí vậy?