Mọi người giúp em chế cái van tinh chỉnh cho bình cứu hỏa mt 3với

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi Super_reuhai, 28/12/11.

1. Super_reuhai

Super_reuhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    tình hình là em vừa đi xin được bình cứu hỏa khí co2 MT3 mới cong chưa sử dụng( còn đầy khí ) nay em muốn từ cái van bóp lắp thêm cái van tinh chỉnh co2 cụ thể là van đồng giống như của Bác Cảnh và tự lắp đặt luôn vì ngại mang đi ra thợ, nay em có 1 số câu hỏi thắc mắc muốn nhờ mọi người giúp đỡ như sau:
    1.cách nối van đồng vào van bóp, dùng vật liệu gì để chống xì ( băng tan được không )
    2. em có thể ko xả hết hơi để gia công được không ( trong trường hợp van bóp được khóa )
    3. có phải tháo cái con ốc ở mũi tên trên hình rồi từ con ốc đó 1 đầu con ốc gắn vào bình 1 đầu con ốc gắn vào van không?
    cảm ơn mọi người đã ghé topic trả lời giúp em!

2. hungtks

hungtks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    246
    1- Tháo đầu phun ra, cái phần ống đỏ nhỏ với cái loa đen ấy.
    2- Tìm mua đồng hồ + van Argon tại hàng thiết bị áp lực, giống đồ dùng của mấy bác hàn hơi. Lắp vào vị trí đầu phun,(Vặn chặt núm đen trước khi gắn) thông thường nó tự kín do côn đồng ép vào nhau, nếu xiết chặt mà thử xà phòng vẫn hở thì thêm gioăng mỏng hoặc lót băng tan là được.
    3- Rút chốt chỗ mũi tên, dùng lạt nhựa kéo cho tay bóp ở tư thế giống đang bóp để xịt cứu hỏa, lúc này đồng hồ áp lực chỉ khoảng 3kg/cm2. Mở núm đen từ từ để chỉnh giọt co2.
    Nếu chưa rõ tham khảo bình Co2 do Mr Hovanten chế tạo và cung cấp là rõ.

3. ngthoan

ngthoan Active Member

Thích đã nhận:
    45
    Em cũng đang định làm kiểu này, bác nào cho em hỏi về độ an toàn và cách dùng cụ thể hơn được không

4. nino

nino Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    207
    ôi mẹ ơi, nếu không rành thì mang ra tiệm bán dụng cụ PCCC bảo thay cái van vặn luôn cho an toàn, làm không kéo... bùm là toi

5. alexvnn

alexvnn New Member

Thích đã nhận:
    1
    khiếp quá
    K liều đc kiểu này
    làm gì thì làm tính mạng vẫn trên hết