Mọi người giúp về việc treo lồng giùm!

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi Slavia, 13/12/07.

1. Slavia

Slavia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Hiện tại tôi có nuôi 1 mi, 1 than va 1 lửa. Tôi treo 3 lồng ngoài hiên gần nhau có được không vậy???
    Ý tôi là liệu có xảy ra trường hợp là con này hót thì con kia mất điện không?
    Mong mọi người giúp ! Cảm ơn nhiều !

2. Kiwi_iwiK

Kiwi_iwiK Chủ tiệm bói

Thích đã nhận:
    495
    Trong mọi trường hợp, treo các lồng chim ở khoảng cách xa nhau vừa phải sẽ tốt hơn, tuy nhiên nếu bạn không có không gian rộng thì đành phải treo gần nhau thôi, cách chọn lựa của bạn khá hợp lý, các loài chim khác nhau thì ít ảnh hưởng với nhau hơn, tuy nhiên Họa my thì hơi dữ và to tiếng, nên cách xa nhất trong điều kiện có thể thì tốt hơn.

Chúc khỏe,

3. naito

naito Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Tốt nhất là nên cho chúng cách xa nhau ra nếu có ko gian rộng. Com Mi của tôi cứ đề gần mấy con kia thì im tịt, treo riêng ra thì hót ngay.

4. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Tiếng hót chim hoa mi âm vang rất bự so với than và lữa ...Ko gian rộng đương nhiên tốt hơn rồi...Bác treo than và lửa gần nhau được...Bác treo con mi sao cho 2 con kia đừng thấy thì ok.......

5. Slavia

Slavia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Cảm ơn các bạn rất nhiều! Tôi sẽ cố gắng thử đưa lồng mi xa 2 lồng chòe còn lại. Còn tách hẳn ra khỏi tầm nhìn của chúng thì e là không thể, tại hiên nhà hẹp quá !!!:crying:

6. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    híc......bộ ngày nào bác cũng treo no trong nhà hết ah....Ko cho no 1 ít thời gian tấm nắng vào buổi sáng sao....Nhà bác ko có lầu à...Làm ji ma eo hẹp thế....

7. Slavia

Slavia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Không phải vậy! Tại hiên nhà thì có mái che chứ ban công tầng 2 thì đâu có mái che. Treo lồng trên đó mình đi làm tối ngày nhỡ ở nhà gặp trận mưa to thì về chắc có chim để .....chôn sớm.

8. Monowar

Monowar Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    nếu bác ko có nơi để bác để gần thì nên lấy vải trúm nửa lống như thế thi tốt hơn đấy ạ