mọi người nhận xét giùm chú khoen này?

Thảo luận trong 'Chim vành khuyên của thành viên' bắt đầu bởi ngohuudan_sonca, 23/2/11.

1. ngohuudan_sonca

ngohuudan_sonca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
  2. khuyen_pro

khuyen_pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    nhìn e này ít cũng phải đựoc 3 năm tuổi lồng
    nếu k phải bác bỏ qua

3. taolatao

taolatao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    e nói thật nhìn cái ảnh chúa mới biết tuổi lồng,về độ thuần càng khó nói về tuổi lồng,nhìn về chân lên vẩy hay chưa cũng chả chuẩn,nói chung là nói về tuổi chim thì có ai nuôi nó từ đầu mới biết số tuổi lồng của e nó

4. nbthanh88

nbthanh88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    em đoán bé này 2 năm tuổi lồng ạ! chim to dài đẹp troai nhìn rất là bê xa mê!

5. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    Chú chim này trông khá nhỏ con và không được sát thủ , chim này theo mình nếu là trống thì rất siêng nhưng vì trông nó không có chất đại ca nên sợ rằng chim đấu không được bền sức ....

6. ngohuudan_sonca

ngohuudan_sonca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    bác A_a_A nói đúng đấy em này em mua ở tiệm lồng mộc 1 tháng trước, hình như của ai nuôi từ nhỏ vậy( chim này rất dạn có thể cầm sâu đút ăn đc) chim rất xuyên chuyên ( có thể nói chú chuyện mọi lúc trừ những lúc ăn và rỉa lông)mỗi lần chuyện chú còn xòe đuôi nữa nhựng xòe không rộng lắm ,cho em hỏi sau này líu chú có xòe to ko? còn đấu bền sức hay ko thì em ko bít

7. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    Bạn nuôi cứ một năm con chim nó lại có một cái mới riêng ,ngày xưa mình có cầm 1 chú, năm đầu tiên chuyện thì cựa cựa đuôi , năm sau chuyện xòe to dùng lại còn líu xòe mềm nữa , nói chung để hiểu hết một chú chim thì theo quan điểm của mình chắc có lẽ phải cần từ 2 - 3 vụ lông .