Mọi người ơi cho em hỏi tí

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hoangtu357, 10/5/08.

1. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hiện là em đang định đặt một cái hồ khoang 80X40 cao khoang 8 tấc các pác thấy thế có được không và gia cái hồ không thì khoảng bao nhieu và cho em hỏi có ai biết chỗ mua cái miếng lốt làm lọc đáy ở đâu không em tiềm hoài mà chẳng thấy , cám ơn mọi ngườu nhiều

2. Hacuong 07

Hacuong 07 Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn làm hồ cao như vậy nhìn không cân đối và rất khó vệ sinh hồ.

3. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Không biết bạn định nuôi cá gì hay làm hồ Thủy sinh??? Nhưng theo mình nghĩ nếu để nuôi La Hán bạn nên làm hồ có kích thước 80x40x60cm (dài, rộng, cao) là vừa.
    Còn nếu muốn mua cái miếng lót làm Lọc đáy (vỉ lọc) bạn ra chỗ tiệm cá Viễn Dương, 44 Lãnh Binh Thăng có bán.

4. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    em mua cái hồ cho bé King của em vì em nghe người ta nói hồ cao sức ep của nước lớn sẽ giúp cá dày bản và người ngắn lại có đúng thế không ah

5. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Không cần phải như vậy đâu bạn , cứ mua hồ tiêu chuẩn về nuôi cho nước khá vào là được rồi. Quan trọng giống đẹp thì cá lớn lên sẽ đẹp mà thôi

6. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn nên chọn kích thước hồ như bác Công vinh là tốt. Nước cao khoảng 50 hoặc hon 1 tí . Rồi kiếm em có gien tốt về nuôi rồi còn nhiều thứ nữa lắm.....................

7. mgag

mgag Member

Thích đã nhận:
    0
    thì gen, rồi nước đều rất quan trọng. nhưng hồ lớn thì nhìn cá thoải mái hơn. hồ 8x4x6 là đạt rùi

8. Bao_truongcong

Bao_truongcong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Kích thước hồ

Theo mình hồ Dài 1m - Rộng 40 hoặc 50cm - Cao 65cm là ok cho 1 em cỡ bàn tay trở lên. Cỉ có điều phải xài kính 8mm thì hơi mắc. Mình mới mua 1 cái ở ngã tư Bà Huyện Thanh Quan - Lý Chính Thắng giá 750k + chân đế 300k có hình nè bạn:
    *nên mua hồ kính của Nhật thì nó mới trong và đẹp chứ kính rẻ hơn chút nó không đúng kích thước (nói 8mm nhưng không được 8mm đâu )và độ trong xanh cũng kém.

9. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Kính Japan thì hok biết có hay kô,"xịn" nhất là sử dụng kính Đáp Cầu của VN sản xuất,làm hồ dùng kính loại này thì khỏi chê,mua rồi đem đến chỗ làm Hồ cho họ gia công kích cỡ theo ý mình,theo mình biết thì Đáp Cầu còn sản xuất và gia công cả kính Ô-tô cho hãng xe Toyota VN nữa kìa,cụ thể hơn là xe INNOVA,,,