Mọi người xem giúp em con lửa ^_^

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi jackylong, 18/12/11.

1. jackylong

jackylong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    357
    :-*em vừa làm con lửa đuôi 21....anh em xem đánh giá hộ em...en không rành về loại này cho lắm...
    em nó chưa dạn máy ảnh nên còn nhảy...
    Thanks anh em nhé:blushing:

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:25 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:24 PM ----------

hình em xoay lại rồi mà pót lên bị vậy nhỉ.....hix

2. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Chim đẹp đấy bạn. Chim thuộc hay chim bỗi vậy bạn. Nếu chim thuộc thì mình thấy hình như em nó gần cuối lữa rồi, nên thấy lông hơi cũ. Có gì không phải thì lượng thứ nhé. Thân

3. jackylong

Thích đã nhận:
    357
    em k hiểu rõ lắm bác giải thích hộ.....cuối lửa là sao ạ? chim nay em mua của người quen...nên bán lồng+ chim = 8 trăm....chim thuộc nên e cũng k rõ ạ....hình như em nó vừa xong lông bác........mà lông cũ là sao ạ.em mới choi dòng này thôi...thanks bác

4. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Mình nhìn thấy lông em nó không được mướt. Em này không phải mới thay long xong đâu bạn ơi. Mình thấy lông mình và nhất là lông đuôi rất cũ. Giống như lông chim gần cuối mùa lữa (là giai đoạn đang tuột lữa để chuẩn bị thay lông). Có gì không phải mong bỏ qua nha. Thân

5. Thôn Nữ

Thôn Nữ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    333
    Mình cũng nghĩ giống với anh sonnguyenvt vậy, thấy lông cũng cũ rồi.
    Buồn 1 cái là có nhiều ae ko thật tình trong việc bán chim, lúc nào cũng bảo là lông mới...cách nay gần 1 tháng, mình cũng mới bắt 1 con đuôi dài nhà chủ cũ có 2 con, 1 con đang thay lông trụi lũi, 1 con thì còn nguyên lông chủ cũ bảo lông mới(mùa này lông mới thì cũng hợp lí), mình ngán chăm chim thay lông nên mình bắt con lông mới, nhưng thực tế thì là lông cũ bác à, tại buổi tối nhìn ko kỹ, khi đem về nhà hôm sau cho tắm thì nguyên bộ lông ước chèm nhẹp thì cũng ngạt nhiên rồi, sau 5 ngày thì em nó rớt vài cộng lông cánh...đến hôm nay thì thay lông toàn thân...oải với mấy ae "ko thật tình" ghê!

6. jackylong

Thích đã nhận:
    357
    uhm.........vậy em xin cám ơn....bây giờ cho em nó ngưng ăn sâu....bồi bổ dế ....để em nó thay lông tốt hả các bác?

7. tung1978

tung1978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    478
    Chuẩn quá rồi bác ...hết mùa cào cào ta chuyển dùng dế hoặc sâu super thì ok rồi . Em nó thay lông lâu nên bác cứ áo 24/24 cho em lúc nào ăn tắm thì bỏ ra . Chúc bác có chim hay , mà chim bác là bổi rồi lồng rừng còn nguyên ạ ..chưa thay lông lồng lần nào !!!!! Có gì không phải ae chỉ giáo thêm ạ .

vu_nxt thích bài này.
  8. jackylong

Thích đã nhận:
    357
    em nó dạn người lắm bác...cho tay vào vẫn đứng im....không phải chuyền hoặc chim non nuôi lên...em nó đứng lồng khá dạn....em thấy lông em nó vẫn bóng mượt mà nhẩy. hay do đt em cùi chụp hình k chuẩn nhỉ....em đang trùm áo 24/24 trong 2 tuần xem em nó có rớt lông k....nếu không thì em tiếp tục thúc cho căng lửa đc k ạ?

9. vu_nxt

vu_nxt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    chắc là nó ở dơ chưa chịu tắm đó các bác...hehe...chim đẹp đó bác,nếu em nó còn căng lửa thì bác cứ để em nó chơi khi nào thấy em nó yêu yếu tí rồi trùm lồng thúc cho ăn mồi tươi cũng chưa muộn mà.