mới nuôi CCL cần giúp đỡ

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi BVLGARi, 26/6/12.

1. BVLGARi

BVLGARi New Member

Thích đã nhận:
    1
    chào các bạn!
    tình hình là mình mới sắm đc 2 e CCL gần 2 tuần nay, 2 e này tuy mới bắt nhưng cũng đã biết hót nhỏ nhỏ và đôi khi còn hót xổng nữa, mình ko có trùm áo lồng cả ngày chỉ trùm khi trời sắp tối và cho đi ngủ thôi, mỗi khi trùm lồng thì 1 e cứ như là bị đâm kim vào người "bay, nhảy loạn xạ, đâm vào lồng ầm ầm" còn 1 e thì lại ngoan lắm.
    các bác có kinh nghiêm nuôi CCL chỉ giúp mình làm sao để e nó đỡ sợ mỗi khi trùm lồng với ạ, và làm sao cho nó nhanh rạn với ạ

2. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    Khi pác lại gần trùm áo lồng e nó thấy người nên hoảng sợ bay loạn xạ là bình thường thôi . Muốn e nó mau dạn thì pác chịu khó tắm e nó thường xuyên vào

3. M.U

M.U Well-Known Member

Thích đã nhận:
    148
    Bác che áo lồng chữ A , tắm 2 ngày / lần , tối lấy cóng cám ra ngoài , tầm 8am cầm Cào Cào trên tay đưa cho Lửa ăn , sau đó mới đưa cóng cám vài lồng lại , sau 2 tuần Lửa sẽ thuần !

4. hieuvks

hieuvks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    chim mộc mới về mà bác thuần chi sớm, bác thúc mồi tươi, sâu 24/24 cho chim khỏe và tỉnh người, trong lúc này trùm hé lồng cho nó ổn định lại, để nó chuẩn bị tâm lý thật tốt để vào khóa thuần dưỡng chứ. nếu vậy bác phải có nhiều thời gian không thì nó mà chơi được phải mất 3 năm

5. Tran Quy Vinh

Tran Quy Vinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    81
    Chòe lửa là loại nhanh thuần, nếu em nào nhảy mà không đâm mặt thì khỏi phải lo lắng, thời gian đầu cứ trùm áo lồng vén chữ A, mồi tươi nhiều, tắm táp thường xuyên khoảng 6 tháng sau thì đã ít nhảy lắm rồi!