mới nuôi chòe lửa, xin chỉ giáo!!!

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi toniiiii, 3/9/12.

1. toniiiii

toniiiii Member

Thích đã nhận:
    0
    e vừa mua con chòe lửa 3 mùa, nhưng từ khi nuôi về chim không ăn bột và cào cào, chỉ ăn dế và trứng kiến, chim chuẩn bị thay lông xong, pro nào chỉ giáo giúp,cảm ơn :d

2. toniiiii

toniiiii Member

Thích đã nhận:
    0
    bác pro nào bày giúp phương pháp cho chim ăn bột và cào cào, chứ nó toàn ăn trứng kiến và dế không, mình nghĩ có lẽ là trong quá trình thay lông, chủ của nó cho ăn trứng kiến và dế nên chừ nó quen, ko chịu ăn bột thì phải

3. lequocanh.td

lequocanh.td Active Member

Thích đã nhận:
    16
    bạn ko fai lo,chim ăn trứng kiến là tốt rồi,thường thì ng nuôi chim thi thì bột ko quan trọng lắm,có cho đủ bộ vậy thôi!hi`
    chim mình nuôi toàn ăn mồi, đi thi tuy ko có giải cao thôi,nhưng khuyến khích thì lai rai! :D
    chúc bạn có 1 chú chim hay!!

Thân

toniiiii thích bài này.
  4. copdt

copdt Active Member

Thích đã nhận:
    100
    cứ để đói là ăn hết.bạn trộn một ít trứng kiến vào cám nó ăn hết trứng kiến là ăn cám thôi.bạn cứ kệ nó đừng sợ chết đói gì hết.chim đã có mùa là nó ăn hết không tin cứ làm thử coi đảm bảo hôm sau ăn cám phà phà luôn

toniiiii thích bài này.
  5. toniiiii

toniiiii Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn mọi người, tôi đang nuôi con đuôi 24, nhưng lồng 80 nhỏ quá, sơ hết lông đuôi, tôi định đổi lồng 90, cho tôi hỏi như thế được chưa, hay lồng nào nhỏ hơn không( vì diện tích nhà hơi nhỏ, nuôi lồng to hơi bất tiện), cảm ơn mọi người !!!!

6. tonykhim

tonykhim CLB Gà Cảnh Bình Dương

Thích đã nhận:
    2,736
    Đuôi 24 nuôi lông 84 hay 86 được rồi bạn ơi, khi chim đứng ở giửa lồng đuôi hơi chạm vào thành lồng là được, sau này đi cội nó chơi đánh đuôi nhìn thấy rất dài và đẹp mắt
    thân chào