Mới nuôi khuyên mà toàn bệnh quái chiêu

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi tapchoikhuyen, 7/1/08.

1. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    híc mới nuôi khuyên đuợc hơn 3 tháng,mà sao mình toàn gặp bệnh quái chiêu thế có con cứ ra họa là dụi vào cầu rụng mất tiêu, nhưng vẫn líu tốt mà có nắng đẹp như hôm qua treo ra líu cỡ cũng tới 25 30 phát thật điên dại nhưng nhìn không có tí họa nào.thấy bào bị đau mắt nhưng mắt không chẩy nuớc với cả vẫn tắm nuớc muối đều cũng không thấy biến chuyển gì cám thì hấp thu tốt phân đi như kiểu bị táo bón ihihhi,còn 1 chú nữa thay lông nhưng cuối lông cứ có các vỏ bọc lông trắng trắng tắm cũng không ra chim cũng rất khỏe thay lông vẫn chịu khó líu chộm thế là sao nhỉ vắt óc nghĩ không ra quá sốc hàng

2. chaomao

chaomao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Bạn nuôi chim tốt đấy cứ duy trì chim mùa này mà líu căng 25-30 thì khủng đó . Có họa hay ko thì ko thành vấn đề cứ líu là dc

3. emlagaiquexin

emlagaiquexin Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Có thể chú chim của bạn nóng quá hay bạn cho ăn nhiều sâu mà quên mất ko cho ăn hoa quả?

4. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    anh chào mào ơi từ lúc con đó tự vào lồng thì sau 10 ngày đầu vào lồng còn líu,đây là lần đầu đuợc nghe líu thấy giọng nó khủng quá nhưng cái tật cứ ra họa lại dụi mất tiêu ,to emlàgáiquê chim nhà cứ 2 ngày ăn 1 lần chuối hoặc cam hoặc nho mĩ toàn thượng hạng cả hihihi vẫn thế ,sâu 1 ngày nó măm có vài con mà không nhiều không ít

5. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    con khuyên của bác hay thế thì còn j để nói nữa, không mọc họa cũng nhiều người thèm, mùa này mà líu được 25 - 30 phát thì ra riêng phải được 40 phát đấy.

6. hoangbuitran

hoangbuitran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    chim của bác bị nóng quá rồi bác cho nó một tuần 2 khoanh dưa leo bảo đảm sẻ hết thôi

7. chaomao

chaomao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Có những con khuyên mộc bẫy vào lộng nuôi líu ngay vì đang căng lửa rừng như vậy ai mà chẳng thích . Chim mộc vì chưa có đọ ổn định cao thường xảy ra các vấn đề hóc lông rụng họa chỉ có rụng mà ko mọc . Đó là do cách chăm sóc và chế độ nuôi ko tốt cho nên xảy ra như vậy khi bị vướng phải vấn đề này thì tốt nhất các bạn đừng có tìm cách thay đổi chế độ càng làm như vậy thì con chim càng bị lâu. Vào mùa lạnh các bạn chú ý có những con chim mộc đang líu tự nhiên chết lăn quay mà ko biết lí do làm sao cũng chỉ vì thấy chim mộc đang líu thấy thích thì cứ tăng độ nóng và dùng cám công .

8. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    con này em không bẫy à nha,nó kết em thấy em đẹp trai nó tự vô lồng à hihiihi biết sao đuợc duyên số còn giờ nó líu nhưng chưa ra đuợc hết giọng còn nhỏ và chưa căng lắm, nhìn nói chung cũng không đuợc đẹp lông lắm và còn nhát lắm mấy hôm nay họa ra và cũng không thấy chú em dụi nữa hih 1 tín hiệu tốt

9. anh_

anh_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Tớ có chú vừa bắt về mấy hôm treo ra bắn được 10p là đã thấy sướng ghê người rùi..he.he... Mau kinh luôn!!!

10. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    ừh cái đó có nhiều mà .có nguời vừa móc mộc ra lồng treo lên cây líu luôn tận mắt thấy này cái đó thì nhiều mà ,vào đúng vụ chim căng mà nhưng vậy cũng may mắn hơn nguời khác hihiih tui cũng là 1 trong những nguời may măn khi buớc vào chơi khuyên hihhiihhi

11. khoen_pro

khoen_pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nghe các bác nói chim bắn 10...20..30 mà em thèm quá . Hôm trước sơ í bị mèo làm thịt chú khuyên nuôi 2 năm . Nó đang căng nhưng cũng chỉ chơi được khoảng dưới 10 phát thôi ....cảm giác hụt hẫn về mặt tinh thần quá...mấy anh em trên diễn đàn có biết Đền Lừ không ? ở đấy có quán cafe nhìn ra hồ siêu mát mẻ , lại có cả giàn bầu bí để treo khuyên nữa chứ ...rỗi rãi ra đấy ngồi chơi nhé
    số di động của em đây : 0916 123 848
    em tên là Linh
    có anh em nào gần mạn đấy thì anh em giao lưu luôn nhỉ

12. khoen_pro

khoen_pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    tuyệt chiêu đây bác ơi cho vào lồng to i' tha hồ bay nhẩy đảm bảo 100% sau 2 tháng mọc đày đủ luôn

13. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    Đền Lừ bên Bắc Linh Đàm á? Nếu thế thì hôm nào anh em mình tụ tập nhỉ,

14. huy3006

huy3006 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    hix,1 do:chim bác nóng wa hok xã bớt lữa,2 do:cây cầu chim đứng dơ wá khi chim dụi vô làm vikhuẩn dơ bám lên.Cách trị thứ 1 nếu chim nóng bác đừng cho chim ăn bột nữa chỉ cần cho chuối or mướp khía or củnăng những loại này rất mát cho chim đến chiều khi nó ăn hết bạn bỏ bột vào bình thường,thứ 2 do chim bị vikhuẩn dơ bám lên khi tắm chim bạn pha 1 ít thuốc ampi vào nuớc và 1 ít cho vào bình va lấy xịch vào khi nó đang tắm.chúc bạn thành công.

15. Nowandforever

Nowandforever Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    chim của bạn nóng qu1a đó! bạn tắm thường xuyên cho chim và phải cho ăn thêm dưa leo nữa!

16. huy3006

huy3006 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    còn chú thứ 2 do chim thay lông còn sót lại vài cộng lông chưa mọc ra hết,sáng sớm khi cho chim ăn tắm xong bạn chùm áo lồng để chừa 1 lỗ nhỏ ra dể chim yêu tĩnh và sẽ nhanh chóng mọc hết phần lông còn lại.

17. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Tam trinh rẽ vào công an quận Hoàng Mai là hồ đèn lừ.dãy đó em lảng vảng suốt :D.