mới nuôi kimlong úc - nhờ tư vấn chút

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi truong nguyen, 8/8/10.

1. truong nguyen

truong nguyen New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình mới mua 1 em kimlong úc
    lúc mua ng ta nói để 2, 3 ngày mới cho ăn mà sáng mua chiều mình đi mua cá chép nó đã ăn rùi, ko bik như vậy cá mình có thuộc loại khỏe ko

và cho hỏi cá mình khaongr 20cm thì cho ăn như thế nào là hợp lý, nó ăn có nhiều như lá hán ko, tại mình mua nhiều mà thả vào thấy nó ăn có 4 con thui hà

rùi mình có nên dán phông nền hay chơi đèn hồng phía trên ko, tại mình thấy nó hình như thấy được hình phản chiếu của mình trong hồ hay sao mà cứ dí dí cái mỏ vào như muốn cắn ấy

mình thấy cá rồng người ta bơi trong hồ thư thái lắm, con của mình bơi như muốn quậy hết cái hồ ấy

1 vài điều thắc mắc của ng mới nuôi, mong dc giúp đỡ

2. tjokernodie

tjokernodie New Member

Thích đã nhận:
    1
    ^^ cá bạn mới mua thì ko thể bằng cá một người nuôi lâu năm và có kinh nghiệm được.Nhất là KLU là một loại cá rất dữ.vì vậy bạn ko phải nghĩ ngợi gì khi em cá hung dữ vậy đâu.Về vấn đề thức ăn thì mình chỉ có thể bảo bạn là nên có chế độ ăn hợp lý,một ngày 1 bữa hoặc 2 bữa tùy độ to nhỏ nhưng nên cho cá ăn hơi đói 1 chút ko cần ăn no và ko để thức ăn thừa trong bể tránh bị bệnh.Tiếp nữa là trang trí bể ^^ thì bạn cứ làm theo sở thích của bạn thôi,vì dù sao nuôi cá ngoài sở thích còn là một nơi trang trí nhà cửa ^^ dán phông nền và thêm đèn là 1 trong những cách làm cá cũng như ngôi nhà nổi bật hơn.Chúc bạn vui với em cá mới của mình ^^