Mới nuôi lửa : nên nuôi nhiêù ?

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi paranoidx, 15/3/10.

1. paranoidx

paranoidx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    Các bro cho hỏi, mình mới mua chú lửa về nuôi, đọc qua đọc lại trên diễn đàn thấy dường như là nên nuôi 2 3 con trở lên, nuôi ít quá cũng khó thuần huh ?

Nhờ các bro chỉ giúp.

Lửa mình mới mua ở Thành Thái, chim có 100k thôi, cũng dạn lắm, ko đến nổi ù té chạy. Có dịp để post hình lên mọi người tham khảo.

2. mechimrung

mechimrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,365
    Mình cũng mới tập chơi Chòe Lửa, được mấy bạn hướng dẫn thì nên chơi 1 cặp để nó dìu nhau lên, treo cách xa tầm 5mét là vô tư thôi bạn.

3. paranoidx

paranoidx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    oạch, mình ko có tới 5 mét, cái ban công còn để phơi đồ, để 5 mét chắc mặc đồ vào toàn sâu không haha.

Mới đi làm 1 em về nữa, bỏ lồng gà ;)) bà chủ dễ chịu lựa giúp 1 em đuôi dài, bổi. Hay hay :D

Mà cho mình hỏi, chim hót thế này thì khi nào mình có thể đem đi ra ngoài đựo7c, vài 3 tháng hông ? chỗ nào trong Sài Gòn có chỗ để chia sẽ ? Cội chim ?

4. thich_dong_vat

thich_dong_vat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    746
    Nếu là ng mới và ko có nhiều thời gian thì chơi một cặp nhưng nên có một con thuần để nó cặp con đi lên, chơi cả hai con bổi dễ làm các newbie chán nản!

buicongchuyen and OrangeHorn like this.
  5. quankiet

quankiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Nuôi nhìu vì... đam mê là 1, chim sung hơn vì có đổi thủ là 2, chim có giọng hót hay hơn là 3. Nhưng nuôi nhìu thì ...choáng chỗ là 1, đè nhau là 2, tốn tiền là 3 .. cái gì cũng có ưu khuyết tùy bạn chơi

buicongchuyen thích bài này.