Mới nuôi Sơn ca, nhờ cả nhà giúp đỡ.

Thảo luận trong 'CHIM SƠN CA (Anthus - Alaudidae)' bắt đầu bởi Giangnamhp, 8/7/12.

1. Giangnamhp

Giangnamhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    902
    Chào cả nhà.
    Mình là lính mới gia nhập vào làng sơn ca.
    Có được tặng 1 em này đang còn non, không biết tương lai thế nào. Nhờ bà con cho ý kiến.
    Xin cảm ơn nhiều.

Last edited: 8/7/12
  2. hiphoprjd22

hiphoprjd22 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Còn bé mà trông dữ tướng nhỉ. Lông lá tươi tắn ghê. Vùng nào đó bạn

3. Giangnamhp

Thích đã nhận:
    902
    Đây là 1 trong 5 em mà anh bạn cất công mang từ Đà nẵng về tặng cho, mình chưa có kinh nghiệm chăm sóc nên đành nhờ bà con giúp đỡ. Mấy hôm nay có lẽ do lạ môi trường hoặc vì lí do gì không biết mà em nó hay nhảy lắm, rụng hết lông đuôi rồi. Nhờ bà con cho ý kiến nha.
    Xin cảm ơn nhiều.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:21 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:18 PM ----------

Đây là 1 trong 5 em mà anh bạn cất công mang từ Đà nẵng về tặng cho, mình chưa có kinh nghiệm chăm sóc nên đành nhờ bà con giúp đỡ. Mấy hôm nay có lẽ do lạ môi trường hoặc vì lí do gì không biết mà em nó hay nhảy lắm, rụng hết lông đuôi rồi. Nhờ bà con cho ý kiến nha.
    Xin cảm ơn nhiều.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:24 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:21 PM ----------

Xin cảm ơn nhiều.

ancaraven and yeuchimthucanh like this.
  4. Giangnamhp

Thích đã nhận:
    902
    Xin lỗi mọi người vì bài viết có nhiều phần cùng nội dung, không hiểu vì lí do gì mong các mod kiểm tra giùm- đăng bài không được, sau đó lại ra nông nỗi này.

ancaraven and yeuchimthucanh like this.
  5. duy-hn

duy-hn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    Chú chim này có dáng rất đẹp cố chăm sóc tốt , khi thay lông lại là nó đẹp lắm đó bạn , còn hót thì ko thể biêt được
    vì nó cò phụ thuộc nhiều yếu tố nữa ,như phải quen nhà, có chim thầy hót để cho nó bắt chiếc, thức ăn ổn định , và được tăm nắng nữa, nhưng cũng phải chúc mừng bạn vì có chú chim đẹp,

Last edited: 2/2/13
  6. Dinh Tran Huu

Dinh Tran Huu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    150
    Con này màu lông trông rất lạ, sẫm màu ghê. Nếu bạn nuôi từ non lên mà là trống thì khoảng 8 - 9 tháng là đã bắt đầu hót rồi. Nếu o có chim hót rồi dẫn dắt thì bạn cũng có thể treo cạnh một con khuyên hót chuyện nhiều nó cũng sẽ hót theo.

7. yeuchimthucanh

yeuchimthucanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    573
    Bây giờ lại chuyển từ khuyên sang món này nữa cơ ah?
    Chim đẹp đấy bạn gắng chăm em nó cho bằng bạn bằng bè nhé
    Hình chụp hơi ít chụp thêm nhiều kiểu nữa đi bạn, thức ăn mới thấy có hạt kê và cóng bằng tre không biết là cóng nước hay thức ăn khác...

8. ancaraven

ancaraven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,507
    Đến từ thành phồ biển Nha Trang đầy nắng và gió
    ui em này màu lông đậm đẹp đấy anh. Cố gắng chăm sóc em nó nha anh.