Mới nuôi xin chỉ giáo chút

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi hero_vanchien, 12/8/07.

1. hero_vanchien

hero_vanchien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Em mới mua một cái bể con con và để nó trên bàn làm việc cho đẹp từ hôm qua. Sau 1 đêm, vào con 7 màu từ trần số còn lại có vẻ rất khỏe, bơi lội ác nhưng thật khủng khiếp
    + sau 1 đêm mà nước rất là cặn bẩn (em có để vào 1 cây thủy sinh, rễ nó bám đầy cặn bẩn)
    + Có 1 con hình như là con song kiếm cái nó cứ đuổi theo 3 con song kiếm khác (2 đực 1 cái) và đâm vào bộ phận sinh dục (hay hậu môn) của chúng nó. không biết là nó bị làm sao hả các bác...??
    Shot at 2007-08-11
    Các bác có cách nào cải thiện tình trạng bị bẩn cho bể của em không ạ, nó nhỏ vậy nên chẳng thể dùng máy được.

Tiện thể cho em hỏi luôn ở HN thì một cái bể có chiều dài khoảng 40cm ở đâu bán và giá khoảng bao nhiêu ạ...
    Thanks các bác

2. hero_vanchien

Thích đã nhận:
    2
    Sao không bác nào chịu giúp em thế.
    Cho em hỏi thêm là bể mika và kính xét về kinh phí và chất lượng thì cái nào hơn ah.

3. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    hồ bạn mình nghỉ nếu muốn để ts thì chỉ nên dùng rêu buộc trên lũa,đá thả vào,chứ cây ko có nền nó sẽ chết,hoặc mún trồng cây thì phải mua loại cây bỏ trong chậu

cái này mình nghĩ là em nó đến ngày ... thèm trai đó,nên nó mới làm vậy :p
    bể 40cm trong hcm khoảng 4,50k/cái

4. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    à wên,với bể nhỏ,bạn chỉ nên cho ăn vừa đủ,để tránh thức ăn thừa làm bẩn hồ,ngoài ra nên rải sỏi hoặc san hô,để chất bẩn lắng lại,ko gây đục nước,khoảng 2,3 ngày dùng ống hút thay nước để hút cặn bẩn ra

5. hero_vanchien

Thích đã nhận:
    2
    Cám ơn bạn đã giúp đỡ.
    Chiều qua mình đã kiếm ít sỏi và cho vào rồi, tiện cho luôn 1 cây Lục Bình vào sáng nay thấy hiệu quả thật bể sạch không lắng cặn tối hôm trước còn cho ăn cả trùn chỉ nữa mà vẫn không sao. Nước có màu hơi vàng xanh một chút nhưng không có váng, mình nghĩ là do cây Lục bình làm nước có màu đó không biết có đúng không vì nước nhà mình dùng là nước giếng khoan xả trên bể chứa xuống .

Cái con cá đó để ý thì thấy nó cỏ vẻ lăng quăng hơn bọn khác... không biết có phải nó đến kỳ không đây. Mới nuôi mà....
    đợi xem thế nào có gì thỉnh giáo các pro típ vậy. :applause: